Love Telling nuhoanggaigoc nhắn với everyone: 4 nam moi way lại forum. haiz lanh buon cha co ai chem gio anhlanhgia1 nhắn với viet4room: cần tìm việc Iphom khu vực miền bắc liên lạc cho mình nhé 010 4444 9289 . cảm ơn quangdao87vp nhắn với ace: Cho lau wa ma chua dc cap pep.buon wa huhu ductruong_korea nhắn với AcE viet4rum: Anh em yêu thích game muonline Vào www.mu-korea.net hội tụ nhé HUYTRAN88 nhắn với dien đàn: Busan tìm việc sxct lao động hợp pháp ai Biết ct nào nhận người xin dúp đỡ www.shopviethan nhắn với www.shoviethan: ace ơi ^..^ vào mùa thu rồi nhớ thoa kem dưỡng ẩm da nhé 010 4654 6631 anhlanhgia1 nhắn với 4rum: mình tìm việc iphom bạn nào biết alo nhé 010 4444 9289 cảm ơn nhiều dichvuviethan.com nhắn với ACE: dichvuviethan.com han hanh phuc vu ACE lykhu nhắn với tim ban: Tim ban luong hong phong que dong lam co gi lien lac vao so 01086860677 nha ductruong_korea nhắn với Viet4rum: Anh em yêu thích MU vào www.mu-korea.net hội tụ nhé !

Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Ðề tài: Cài khóa màn hình máy tính

Quê quán
    Hưng Yên
    Thanks
    245

Icons4 Cài khóa màn hình máy tính

Các bạn có ai biết cách cài khóa màn hình máy vi tính chỉ dùm cho mình với.
    Cám ơn nhiều nhiều....

Quê quán
    Cà Mau
    Thanks
    375

Bạn nên nói rõ là khóa như thế nào ?! khóa ko cho người khác sử dụng máy ? khóa ko cho người khác nhìn thấy màn hình ? khóa ko cho người khác lấy mất màn hình ?
    Nếu ko cho người khác động vào khi mình rời khỏi máy thì cứ phím nóng Window+L là ok...Thân !!!

Quê quán
    Hưng Yên
    Thanks
    245

Mình muốn cài khóa để bảo vệ kô cho ai vào đc. Tức là mỗi lần vào máy phải nhap pas mói vào dc.Bạn có thể chỉ dùm mình đc chứ.

Quê quán
    Thái Bình
    Thanks
    83

bạn nên dùng phần mềm hay sài hàng có sẵn trong Windown Xp
    Hướng dẫn khóa bàn phím máy tính

Một công cụ nhỏ có sẵn trong Windows XP sẽ giúp bạn thực hiện việc này, đó là FilterKey.

Đầu tiên bạn vào Acessibility Options để cấu hình cho chức năng Filter Keys:

Start > Settings > Control Panel > Acessibility Options.

Hoặc cũng có thể dùng các phím tắt sau:

- Bấm phím Shift 5 lần sẽ xuất hiện hộp thông báo bạn chọn Settings.

- Bấm giữ phím Shift phải trong vòng 8 giây sẽ xuất hiện hộp thoại FilterKeys, bạn chọn Settings.

Chọn tab General tìm mục Automatic reset bỏ chọn nút Turn off accessibility features after idle for (nhằm mục đích không cho Windows tự động tắt hiệu lực các chức năng trong Acessibility Options).

Tiếp tục ở tab Keyboard, bạn tìm đến mục Filter Keys, bấm nút Settings.

Trong cửa số Settings For Filter Keys bạn đánh dấu chọn mục Use shortcut để sau này có thể dễ dàng kích hoạt tính năng khóa bàn phím này bằng phím tắt.

Tương tự ở mục Notification còn có các tùy chọn:

- Beep when keys pressed or accepted (phát ra âm thanh khi chức năng FilterKey được tắt bằng phím tắt).

- Show FilterKey status on screen (hiển thị biểu tượng của FilterKey khi đang hoạt động lên khay hệ thống).

Tiếp tục ở mục Filter options, bạn chọn Ignore quick keystrikes and slow down the repeat rate sau đó bấm vào nút Settings ở kế bên để mở ra hộp thoại Advange Settings for FilterKeys.

Trong hộp thoại Advanced Settings for FilterKeys, tìm đến mục SlowKeys, Keys must be held down for: bạn chọn mức cao nhất là 20.0 seconds (chức năng này giúp bạn quy định thời gian nếu một phím được bấm và giữ trong thời gian 20 giây trở lên thì phím đó mới có hiệu lực). Chọn OK để chấp nhận thay đổi. Thoát ra khỏi Acessibility Options. Đến đây hoàn tất quá trình lập cấu hình.

Từ bây giờ trở đi nếu bạn muốn kích hoạt tính năng khóa bàn phím trước khi rời khỏi máy, bạn chỉ việc bấm giữ phím Shift phải (phím Shift bên tay phải bàn phím), giữ yên trong 8 giây thì sẽ có hộp thông báo FilterKey xuất hiện bạn chỉ việc chọn OK là xong. Từ lúc đó trở đi, mọi thao tác trên bàn phím đều bị khóa hoàn toàn, kể cả các phím như NumLock, CapsLock...
    Để tắt chức năng FilterKey bạn cũng làm lại tương tự bước trên .

Quê quán
    Hà Nội
    Thanks
    20

Trích Nguyên văn bởi boychandoi View Post
    Mình muốn cài khóa để bảo vệ kô cho ai vào đc. Tức là mỗi lần vào máy phải nhap pas mói vào dc.Bạn có thể chỉ dùm mình đc chứ.
    vậy thì bạn dùng soft này nhé khóa màn hình lại mỗi khi ra ngoài làm việc khác
    (XP Lock ) tôi vẫn hay dùng thằng này
    http://search.daum.net/search?w=tot&...ot&q=xp%20lock
    Yahoo MSG kor_xulanh_tinhnong
    KaKaoTalk ID: phonglekr
    http://www.hanghoahanquoc.com chuyên kinh doanh hàng hàn quốc nhập khẩu

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    137

Trích Nguyên văn bởi H@U_aominh View Post
    Bạn nên nói rõ là khóa như thế nào ?! khóa ko cho người khác sử dụng máy ? khóa ko cho người khác nhìn thấy màn hình ? khóa ko cho người khác lấy mất màn hình ?
    Nếu ko cho người khác động vào khi mình rời khỏi máy thì cứ phím nóng Window+L là ok...Thân !!!
    Hậu ơi,cho mình hỏi giờ mỗi lần khởi động máy mà muôn phải nhập pass thì phải làm thế nào?
    Máy của mình dùng win vista,lap top.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé
    [CODE][
    /CODE]

Quê quán
    An Giang
    Thanks
    21

tren man` hình chọn START click seetings chọn control panels chọn tiếp user vao` đó đặt pass la ok!!
    Con người đến và đi chỉ là một ký hiệu

nguyen_phi288

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    137

Trích Nguyên văn bởi elvish View Post
    tren man` hình chọn START click seetings chọn control panels chọn tiếp user vao` đó đặt pass la ok!!
    A hướng dẫn bằng tiếng Hàn cho E đi.....Máy của E ko có tiếng Anh.CẢM ơn A nhiều nhé
    [CODE][
    /CODE]

Quê quán
    Hưng Yên
    Thanks
    245

Trích Nguyên văn bởi greathope View Post
    A hướng dẫn bằng tiếng Hàn cho E đi.....Máy của E ko có tiếng Anh.CẢM ơn A nhiều nhé
    uh đúng đấy.máy của mình cũng toàn tiếng hàn tiện thể chỉ dùm mình luôn nha thank nhiều...

Quê quán
    Cà Mau
    Thanks
    375

Trích Nguyên văn bởi greathope View Post
    Khỏi cần tiếng Hàn luôn... ^^!
    Trong win vista, bạn cứ bấm tổ hợp phím nóng "Ctrl+Alt+Delete" xong sẽ có một menu, bạn chọn dòng thứ 2 từ dưới lên (tiếng Hàn là gì H@U ko nhớ nhưng nó là "đổi pass" ) --> Nhập vào các ô như sau :
    Dòng 1 : Username đang sử dụng
    Dòng 2 : mật khẩu cũ
    Dòng 3 : pass muốn đổi
    Dòng 4 : nhập lại lần nữa
    Xong bấm vào dấu mũi tên "next" là xong...
    Chúc bạn thành công !!!

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Quyền Hạn Của Bạn