Love Telling ductruong_korea nhắn với anh em viet4rum: Ai chơi MU ONLINE vào đây nhé : www.mu-korea.net ROBINS86 nhắn với viet4rum: lại một ngày một ngày thiếu vắng em xa em đã lâu chưa găp em .kakakakakkaakakakak duongmasan nhắn với viet4rum: có ai ở kyong xangnam hoc xong đh 11/7 mà chua co visa ko ductruong_korea nhắn với anh em Viet4rum: Ai chơi MU ONLINE vào đây nhé: www.mu-korea.net ROBINS86 nhắn với viet4rum: KAKA.ANH E HÃY CHỜ ĐỢI ĐI CHUẨN BỊ LẤY HẾT ANH EM THI NĂM 2011

kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Ðề tài: *^* thuốc bổ não cho người bị chứng đau đầu*^* xin tư vấn giúp e với ah

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    89

Mặc định *^* thuốc bổ não cho người bị chứng đau đầu*^* xin tư vấn giúp e với ah

Xin chào tất cả ace trong room , hnay có chút việc nho nhỏ muốn đc ace trong room tư vấn giúp thêm cho. Chẳng là mẹ e ở vn hay bị chứng đau đầu kiểu như thiếu máu và thiếu ôxy lên não vậy, cộng với thi thoảng thần kinh căng thẳng nên hay bị đau đầu , mà mẹ e đi khám bác sĩ cũng chỉ định cho 1 số thuốc dưỡng não ở vn nhưng uống cũng ko có thuyên giảm là bao nhiêu, vậy e mong mọi người ace trong room có biết những loại thuốc bổ não, dưỡng não giúp tăng cường máu và ôxy luu thông lên não tốt tốt 1 chút xin đc tư vấn giúp e với ah.
    e muốn mua gửi bưu điện về cho mẹ e mà không biết nói như thế nào bằng tiếng hàn nên ko thể tự đi hỏi ở hiệu thuốc đc. rất mong nhận đươc sự trợ giúp và tư vấn nhiệt tình từ mọi người.
    E XIN CẢM ƠN AH..!!!
    tôi là ai không quan trọng,kết quả của việc tôi làm sẽ định nghĩa nên tôi .!!!

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    89

Mặc định ..........????

Trích Nguyên văn bởi ti*gon*hong89 View Post
    Xin chào tất cả ace trong room , hnay có chút việc nho nhỏ muốn đc ace trong room tư vấn giúp thêm cho. Chẳng là mẹ e ở vn hay bị chứng đau đầu kiểu như thiếu máu và thiếu ôxy lên não vậy, cộng với thi thoảng thần kinh căng thẳng nên hay bị đau đầu , mà mẹ e đi khám bác sĩ cũng chỉ định cho 1 số thuốc dưỡng não ở vn nhưng uống cũng ko có thuyên giảm là bao nhiêu, vậy e mong mọi người ace trong room có biết những loại thuốc bổ não, dưỡng não giúp tăng cường máu và ôxy luu thông lên não tốt tốt 1 chút xin đc tư vấn giúp e với ah.
    e muốn mua gửi bưu điện về cho mẹ e mà không biết nói như thế nào bằng tiếng hàn nên ko thể tự đi hỏi ở hiệu thuốc đc. rất mong nhận đươc sự trợ giúp và tư vấn nhiệt tình từ mọi người.
    E XIN CẢM ƠN AH..!!!
    giup e với

Quê quán
    Bắc Ninh
    Thanks
    7

Mặc định chào bạn

Trích Nguyên văn bởi ti*gon*hong89 View Post
    E XIN CẢM ƠN AH..!!!
    mình nghĩ thuốc trị bệnh bên này họ bán theo đon thuốc
    mua lẻ ko bán
    mà bạn nên mua thưc phẩm chức năng đc thôi
    theo mình nghĩ bạ nên mua OMEGA3 là có phù hợp hơn cả
    bạn vao google tìm công dụng của OMEGA3 xem có phù hơp ko
    chúc me bạn nhanh khỏe

4. Người đã cám ơn manhchien2005 cho bài viết này là :

ti*gon*hong89 (2012-07-29)

Quê quán
    Quảng Ninh
    Thanks
    1

Smile dùng thuốc hợp lý an toàn va hiệu quả

chào bạn, ở việt nam cũng có rất nhiều thuốc tốt là hàng nhập ngoại, bạn không nhất thiết phải mua thuốc ở tận bên ấy gửi về.Trừ khi là một số sản phẩm như hồng sâm và linh chi.bạn mua cho mẹ ban hòng sâm uông cũng rất tốt, nhưng phải mua lại sâm khoảng 5-6 năm thì mới là loại có tác dụng tốt nhất. còn không ở việt nam thi bạn nên mua cho mẹ ban một số thuốc như TANKAN (Ginkgobiloba), hoăc tốt hơn có thể tiêm thuốc bổ não cerebrolysin 10mg tiêm tĩnh mạch ngày một ống trong vòng 10 ngày . bạn co thể thao khảo những thuốc này trên google

Rối loạn tuần hoàn não thường có một số biểu hiện như đau đầu (đau ê ẩm, râm ran, nặng đầu, khó chịu) ù tai, giảm thính lực tạm thời, chóng mặt, hoa mắt, mất thăng bằng, hay quên đột ngột, giảm trí nhớ, nặng hơn có thể có cơn đột quỵ kèm theo mất ý thức.

Các thuốc thường dùng

Cerebrolysi: Đi qua hàng rào máu - não, tác động vào bên trong tế bào thần kinh, ảnh hưởng đến hệ thần kinh trung tâm theo nhiều cách, có tác dụng dinh dưỡng thần kinh độc đáo, bao gồm: tăng sinh, biệt hóa, đảm bảo các chức năng, tính đặc trưng của các tế bào thần kinh; tăng cường sự dẫn truyền, chuyển hóa; che chở cho các thương tổn não do thiếu máu cục bộ và nhiễm độc thần kinh.Thuốc được dùng cho người rối loạn trí nhớ, kém tập trung, sa sút trí tuệ (do nguyên nhân mạch máu não, nhồi máu não nhiều chỗ), dùng cho người đột quỵ (do thiếu máu cục bộ, do chấn thương). Trong phục hồi tổn thương não, cerebrolysin có hiệu lực cao khi dùng sớm (trước 4 ngày sau khi xảy ra sự cố).

Ginkgo biloba: Là cao đã được chuẩn hoá của lá bạch quả. Ginkgo biloba dọn sạch gốc tự do, ngăn ngừa sự phá hủy màng tế bào, kích thích sự giải phóng catecholamin, duy trì sự hoạt động của động mạch, tĩnh mạch, làm bình thường sự chuyển hóa của não (tăng tiêu thụ glucose, hạn chế mất cân bằng chất điện giải) trong điều kiện thiếu máu cục bộ. Được dùng làm giảm các biểu hiện của rối loạn tuần hoàn não, một vài chứng về mắt (tắc mạch võng mạc). Gần đây được nghiên cứu dùng trong các biểu hiện: chán nản, khác thường về ứng xử, đau đầu mạn do căng thẳng, biểu hiện tâm thần vận động, thần kinh tiểu đường, giảm sút trí tuệ, trí nhớ (khi các biểu hiện này là do rối loạn tuần hoàn não hay có liên quan đến tuần hoàn não).

hận trọng khi dùng cerebrolysin trên người chức năng thận suy giảm (vì thuốc bài tiết qua thận). Thận trọng khi dùng cerebrolyzin, ginkgo biloba cho người cao huyết áp.

6. Người đã cám ơn giangthanh84vn cho bài viết này là :

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    952

Chào bạn, bạn có thể nói với mẹ tìm và dùng thử thuốc Ginkgomin xem thế nào nhé. Hiện tượng của mẹ bạn cũng gần giống với mình, mình đã dùng Ginkgomin và thấy hiệu quả, mình không dám chắc là mẹ bạn sẽ khỏi vì tùy thuộc theo cơ địa và hiện trạng bệnh của mỗi người mà thuốc đó phát huy tác dụng đến đâu. Chúc mẹ bạn sớm bình phục

Khóc nhiều chắc gì niềm đau khổ
    Lắm tiếng cười đâu hẳn đã là vui

8. Người đã cám ơn nguoivecuoipho cho bài viết này là :

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    89

Trích Nguyên văn bởi manhchien2005 View Post
    mình nghĩ thuốc trị bệnh bên này họ bán theo đon thuốc
    mua lẻ ko bán
    mà bạn nên mua thưc phẩm chức năng đc thôi
    theo mình nghĩ bạ nên mua OMEGA3 là có phù hợp hơn cả
    bạn vao google tìm công dụng của OMEGA3 xem có phù hơp ko
    chúc me bạn nhanh khỏe
    cảm ơn bn đã tư vấn giúp mình nhé, mình sẽ thử tìm hiểu về omega 3 xem sao.
    chúc bn sk tốt và cv tốt...!!!

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    89

Trích Nguyên văn bởi nguoivecuoipho View Post
    Chào bạn, bạn có thể nói với mẹ tìm và dùng thử thuốc Ginkgomin xem thế nào nhé. Hiện tượng của mẹ bạn cũng gần giống với mình, mình đã dùng Ginkgomin và thấy hiệu quả, mình không dám chắc là mẹ bạn sẽ khỏi vì tùy thuộc theo cơ địa và hiện trạng bệnh của mỗi người mà thuốc đó phát huy tác dụng đến đâu. Chúc mẹ bạn sớm bình phục
    cảm ơn bạn nhé mình sẽ thử tìm hiểu về loại thuốc này xem sao.....!!!!

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    89

Trích Nguyên văn bởi giangthanh84vn View Post
    chào bạn, ở việt nam cũng có rất nhiều thuốc tốt là hàng nhập ngoại, bạn không nhất thiết phải mua thuốc ở tận bên ấy gửi về.Trừ khi là một số sản phẩm như hồng sâm và linh chi.bạn mua cho mẹ ban hòng sâm uông cũng rất tốt, nhưng phải mua lại sâm khoảng 5-6 năm thì mới là loại có tác dụng tốt nhất. còn không ở việt nam thi bạn nên mua cho mẹ ban một số thuốc như TANKAN (Ginkgobiloba), hoăc tốt hơn có thể tiêm thuốc bổ não cerebrolysin 10mg tiêm tĩnh mạch ngày một ống trong vòng 10 ngày . bạn co thể thao khảo những thuốc này trên google

Rối loạn tuần hoàn não thường có một số biểu hiện như đau đầu (đau ê ẩm, râm ran, nặng đầu, khó chịu) ù tai, giảm thính lực tạm thời, chóng mặt, hoa mắt, mất thăng bằng, hay quên đột ngột, giảm trí nhớ, nặng hơn có thể có cơn đột quỵ kèm theo mất ý thức.

Các thuốc thường dùng

Cerebrolysi: Đi qua hàng rào máu - não, tác động vào bên trong tế bào thần kinh, ảnh hưởng đến hệ thần kinh trung tâm theo nhiều cách, có tác dụng dinh dưỡng thần kinh độc đáo, bao gồm: tăng sinh, biệt hóa, đảm bảo các chức năng, tính đặc trưng của các tế bào thần kinh; tăng cường sự dẫn truyền, chuyển hóa; che chở cho các thương tổn não do thiếu máu cục bộ và nhiễm độc thần kinh.Thuốc được dùng cho người rối loạn trí nhớ, kém tập trung, sa sút trí tuệ (do nguyên nhân mạch máu não, nhồi máu não nhiều chỗ), dùng cho người đột quỵ (do thiếu máu cục bộ, do chấn thương). Trong phục hồi tổn thương não, cerebrolysin có hiệu lực cao khi dùng sớm (trước 4 ngày sau khi xảy ra sự cố).

Ginkgo biloba: Là cao đã được chuẩn hoá của lá bạch quả. Ginkgo biloba dọn sạch gốc tự do, ngăn ngừa sự phá hủy màng tế bào, kích thích sự giải phóng catecholamin, duy trì sự hoạt động của động mạch, tĩnh mạch, làm bình thường sự chuyển hóa của não (tăng tiêu thụ glucose, hạn chế mất cân bằng chất điện giải) trong điều kiện thiếu máu cục bộ. Được dùng làm giảm các biểu hiện của rối loạn tuần hoàn não, một vài chứng về mắt (tắc mạch võng mạc). Gần đây được nghiên cứu dùng trong các biểu hiện: chán nản, khác thường về ứng xử, đau đầu mạn do căng thẳng, biểu hiện tâm thần vận động, thần kinh tiểu đường, giảm sút trí tuệ, trí nhớ (khi các biểu hiện này là do rối loạn tuần hoàn não hay có liên quan đến tuần hoàn não).

hận trọng khi dùng cerebrolysin trên người chức năng thận suy giảm (vì thuốc bài tiết qua thận). Thận trọng khi dùng cerebrolyzin, ginkgo biloba cho người cao huyết áp.
    wao...!!! bn nói như là 1 bác sĩ chuyên khoa vậy ,hay quá , ước gì mình cũng hiểu biết nhiều như bạn để có thể giúo đỡ cho những người khó khăn bệnh tật.

cảm ơn bạn rất nhiều nhé, mình sẽ thử tìm hiểu về 2 loai thuốc trên xem sao. chcus bn luôn có sk tốt và cv tốt ...!!!

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    0

mình thì không dám khuyên mẹ baạn nên dùg loọai thuốc nào khi mẹ bạn chưa có xác đijnh được ngnhân thực sự . mìh khuyên mẹ bạn nên đi kiểm tra tổng thể nhiêều nguyên nhân cũg gây đau đầu như tăng huyết ap chẳng hạn ...mìh định hướg mẹ bạn đầu tiên nên làm dopler màu xác định xem chính xác có phải giảm lưu lượng tuần hoòan não k và làm điện não đồ kiêểm tra huyết aáp thường xuyên sau đấy bs khác có hươớng điều trị chíh xác chứ k nên dùg thuốc mò đến luúc tiền mất tâật mang. nếu có thể trị bệnh theo cách online như thế thì đã chẳng cần hospito thân!

13. Người đã cám ơn tunghoalinh cho bài viết này là :

ti*gon*hong89 (2012-07-30)

Chủ đề giống nhau

1. mình muốn mua thuốc,ai biết giúp mình với?
    By zzKHATVONGzz in forum [Tư Vấn] Tư Vấn Chung
    Trả lời: 5
    Bài mới: 2012-02-24, 10:23 AM
  2. Xin dịch giúp mấy câu để mua thuốc
    By tranhung85 in forum [Tư Vấn] Tư Vấn Chung
    Trả lời: 5
    Bài mới: 2011-09-18, 04:30 PM

Quyền Hạn Của Bạn