Love Telling letuannb nhắn với ace: Ae ninh binh co ai ko chuvietbg nhắn với thanhvibgg: Sao vay a vi oi da thay nan rui ah Mưu Sinh Mưu nhắn với ace: Can gui laptop ve ha noi . thanhvibgg nhắn với thanhvibgg: Đi lao động hàn quốc thật mệt mỏi chờ đợi thấp thỏm 3 bốn năm trời haizz hoangh385 nhắn với ace: có ai du học nghề hàn quốc không. Cho minh xin kinh nghiem voi ạ o0okoyo0o nhắn với ae: chào .e đang ở việt nam .e muốn chơi game àu hàn quốc .ai có bản cho e xin với ạ trantrunghien nhắn với DIÊN ĐÀN: Mình học định hướng xong 27/7 bây giờ chưa có visa có ai vậy ko à dambichdang nhắn với AE: Đội ANHEM.FC.ở 신탄진-대전 muốn tìm AE YÊU BÓNG ĐÁ ĐỂ THAM GIA.tel 010-9889-1204 hienpham7282 nhắn với cho do cu: minh muon mua xe matit so san ai ban lien he minh nha 010 28565626 dambichdang nhắn với AE: Đội ANHEM.FC.ở 신탄진-대전 muốn tìm AE YÊU BÓNG ĐÁ ĐỂ THAM GIA.tel 010-9889-1204

kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Ðề tài: Nhờ ace giúp đỡ về router iptime

Quê quán
    Bắc Ninh
    Thanks
    176

Mặc định Nhờ ace giúp đỡ về router iptime

Chào ACE ,hôm qua mình có mua cuc phát wifi iptime một cột phát.Về nhà mình cắm trực tiếp từ MODEM ra router,thủ đi thủ lại cung ko tài nào được.Mang qua mạng nhà hàng xóm cũng ko được luôn.Bạn nào biết cách sửa giúp mình với, chân thành cảm ơn rất nhiều.

Quê quán
    Lạng Sơn
    Thanks
    0

trong hop ip time co 2 to huong dan do.ban mang ra lam theo hinh ve la ok.

3. Người đã cám ơn haihuyenls cho bài viết này là :

boyviet300383 (2013-02-22)

Quê quán
    Hưng Yên
    Thanks
    100

Thường để cài đặt phát cho các loại cục phát không dây phương pháp chung là:

1) Tắt Modem Internet (Bộ điều chuyển tín hiệu mạng): Thường thì Modem không có nút tắt nên dùng phương pháp rút nguồn.

2) Sau đó bật lại.

3) Bật cục phát không dây (Wifi Router), nối cáp cổng cục bộ Lan của Router với máy tính.

4) Tùy vào từng loại hay Model (Kiểu) mà có phương pháp thiết lập khác nhau. Vào máy tính mở trình duyệt lên, gõ 192.168.0.1 (có thể khác bạn nên xem thêm trong hướng dẫn đi kèm sản phẩm) để vào trang cài đặt ban đầu cho Router. Đăng nhập tên và mã số trong hướng dẫn đi kèm Router.

5) Thiết lập tên mạng và mã bảo vệ, chọn hình thức bảo vệ ở mục 무선 설정.

6) Tại mục 관리자 설정 (Thiết lập quản lý), tại đây bạn có thể thay đổi tên và mật khẩu để truy cập vào trang thiết lập Router này, phòng khi bạn chia sẻ mạng cho người khác họ có thể thay mật mã mạng...

7) Sau đó cắm cáp nét từ Modem vào Router qua cổng WAN. Tắt và mở lại Router là có thể phát lại Wifi.

Lưu ý:
    Với một số Router mới có thể từ bước 3, có thể cắm luôn cáp từ Modem vào Router và Cáp từ Router và máy tình để nó sẽ tự động dò nhận mạng khi vào trang thiết lập. Ngoài ra bước bật tắt lại Modem hầu như là bắt buộc trước khi thiết lập phát mạng cho các loại Router.
    Thay đổi nội dung bởi: Ashot4love, 2013-02-22 lúc 12:19 PM
    Đời là vạn ngày sầu~~

5. Người đã cám ơn Ashot4love cho bài viết này là :

boyviet300383 (2013-02-22)

Quê quán
    Thái Bình
    Thanks
    90

Trích Nguyên văn bởi Ashot4love View Post
    Thường để cài đặt phát cho các loại cục phát không dây phương pháp chung là:

1) Tắt Modem Internet (Bộ điều chuyển tín hiệu mạng): Thường thì Modem không có nút tắt nên dùng phương pháp rút nguồn.

2) Sau đó bật lại.

3) Bật cục phát không dây (Wifi Router), nối cáp cổng cục bộ Lan của Router với máy tính.

4) Tùy vào từng loại hay Model (Kiểu) mà có phương pháp thiết lập khác nhau. Vào máy tính mở trình duyệt lên, gõ 192.168.0.1 (có thể khác bạn nên xem thêm trong hướng dẫn đi kèm sản phẩm) để vào trang cài đặt ban đầu cho Router. Đăng nhập tên và mã số trong hướng dẫn đi kèm Router.

5) Thiết lập tên mạng và mã bảo vệ, chọn hình thức bảo vệ ở mục 무선 설정.

6) Tại mục 관리자 설정 (Thiết lập quản lý), tại đây bạn có thể thay đổi tên và mật khẩu để truy cập vào trang thiết lập Router này, phòng khi bạn chia sẻ mạng cho người khác họ có thể thay mật mã mạng...

7) Sau đó cắm cáp nét từ Modem vào Router qua cổng WAN. Tắt và mở lại Router là có thể phát lại Wifi.

Lưu ý:
    Với một số Router mới có thể từ bước 3, có thể cắm luôn cáp từ Modem vào Router và Cáp từ Router và máy tình để nó sẽ tự động dò nhận mạng khi vào trang thiết lập. Ngoài ra bước bật tắt lại Modem hầu như là bắt buộc trước khi thiết lập phát mạng cho các loại Router.
    trước khi làm những thao tác trên bạn nên rút dây mạng ra trước! để modum kết nối với máy tính và thực hiện!
    Lưu ý là khi vào địa chỉ ip:192.168.0.1 phải bằng trình duyệt internet explorer nhé!

Quê quán
    Quảng Nam
    Thanks
    60

sao miinhf mua 2 cục về cắm vào sài bình thuong chứ có cài đặt gì đâu ,

ai có biết cục wifi bên hàn đêm về vn sài đc kovaay

Quê quán
    Hưng Yên
    Thanks
    100

Trích Nguyên văn bởi viettrinh8691 View Post
    sao miinhf mua 2 cục về cắm vào sài bình thuong chứ có cài đặt gì đâu ,

ai có biết cục wifi bên hàn đêm về vn sài đc kovaay

Ở đâu có nét ở đó dùng được bạn nhé. Thậm chí ở Bắc Cực. Việc dùng luôn được cũng có loại đó như trước mình mua hộ một bạn cái IP time Router, nhưng vì ổ đĩa bạn đó không dùng được nên không đặt pass được thôi. Không có pass có nghĩa là những người hàng xóm xấu bụng cũng có thể dùng chung với bạn, mà họ làm gì thì có trời mới biết.
    Đời là vạn ngày sầu~~

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    914

Trích Nguyên văn bởi boyviet300383 View Post
    Chào ACE ,hôm qua mình có mua cuc phát wifi iptime một cột phát.Về nhà mình cắm trực tiếp từ MODEM ra router,thủ đi thủ lại cung ko tài nào được.Mang qua mạng nhà hàng xóm cũng ko được luôn.Bạn nào biết cách sửa giúp mình với, chân thành cảm ơn rất nhiều.
    Bạn ko bắt được wifi hay cắm day cũng ko đc. Bạn thử tắt đi bật lại xem sao

[UOTE=Ashot4love;1668011636]Ở đâu có nét ở đó dùng được bạn nhé. Thậm chí ở Bắc Cực. Việc dùng luôn được cũng có loại đó như trước mình mua hộ một bạn cái IP time Router, nhưng vì ổ đĩa bạn đó không dùng được nên không đặt pass được thôi. Không có pass có nghĩa là những người hàng xóm xấu bụng cũng có thể dùng chung với bạn, mà họ làm gì thì có trời mới biết.[/QUOTE]

Bạn muốn thiết lập gì thì vào địa chỉ http:/192.168.1.1
    Địa chỉ trên tương ứng với vị trí cắm router của bạn ngay sau modem của nhà mạng và vị trí cắm dây ra máy tính là cổng số 1. Các vị trí khác thay đổi 2 số cuối cho tương ứng hoặc xem kết nối trong máy tín để biết.

Các thiết bị này độc lập với máy tính nên cần đĩa driver nhé
    Nguyễn Văn Quỳnh
    Y!M: tinhxanhmaimai2004

10. Người đã cám ơn QuynhKr cho bài viết này là :

vuquangtoan (2013-03-04)

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    6

e vừa mua cục iptime n604v, nó kêu cài mạng có dây của nó trước rồi mới cài mạng ko dây. nhưng e cài tới bước 5 theo chỉ dẫn thì máy đứng luôn. để nguyên đêm không qua được bước 6 (lúc cài유선 인터넷). các anh/ chị cho em hỏi có ai từng bị như e chưa? anh chị làm cách nào? gọi người tới cài giùm mình thì mất khoảng bao nhiêu tiền ạ?

Quê quán
    Ðắk Lắk
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi utitgg View Post
    e vừa mua cục iptime n604v, nó kêu cài mạng có dây của nó trước rồi mới cài mạng ko dây. nhưng e cài tới bước 5 theo chỉ dẫn thì máy đứng luôn. để nguyên đêm không qua được bước 6 (lúc cài유선 인터넷). các anh/ chị cho em hỏi có ai từng bị như e chưa? anh chị làm cách nào? gọi người tới cài giùm mình thì mất khoảng bao nhiêu tiền ạ?
    thật sự mình cũng đang xài con này rất ổn định nhưng mới vừa bị cháy adapter mà người nhà bỏ di rùi.bạn co thể cho mình hỏi chút con này xài nguồn dc bao nhiêu và ampe bao nhiêu được không.minh kiếm về cấu hình hình rùi chỉ ban xài luôn chứ giờ không có nguồn kô làm được.
    bạn giúp mình về vấn đề này nha
    mình tên hiệu sdt 0942611279 bạn giúp mình chút nha

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 6
    Bài mới: 2013-01-06, 11:27 AM
  2. Giúp đỡ cài đặt wifi ipTIME N604M?
    By xuongrongluahoa in forum Hỏi đáp Tin học
    Trả lời: 7
    Bài mới: 2012-09-19, 12:06 AM
  3. giúp e cài đặt mạng wifi iptime với
    By david_hung in forum Hỏi đáp Tin học
    Trả lời: 12