Love Telling NODATA_2011 nhắn với 27-04: Chúc ace bay 27-04 sức khoẻ. NODATA_2011 nhắn với chuyến bay 21-4: Chúc ace thành công ! dambichdang nhắn với AE: Câu lạc bộ bóng đá ở 송강(대전) tìm A,E đam mê bóng đá. Tell:010-9889-1204 haiquan_2010 nhắn với viet 4rum.com: ca nha oi cat hd bao lau thi nhan dc tien theuchikum cam on ca nha mitdacht2014 nhắn với mọi người: hãy cho tôi một cơ hội làm hồ sơ đi Hàn! Thanks!!! dodo nhắn với Mọi người: Cần tìm aTRẦN NGUYÊN DŨNG , Sn 77, quê NGHĨA LỘC,NGHĨA ĐÀN, NGHỆ AN thanhnam1 nhắn với chao ca nha: Cuối tuần 쇼핑 nè vietkrmarket.com rất uy tín kimnhat1310 nhắn với hoaian2602: uhm cam on e nhieu nhe.hy vong a se lot qua vong nay hoaian2602 nhắn với kimnhat1310: Cuoi cung ngay nay kung den. E chuc a moi dieu may man. Co len a nhe! kimnhat1310 nhắn với hoaian2602: a nhan dc lich hoc DH S5 roi e ah.sang nay 18/4 tap trung ra hoc day.chuc e uoc mo dc hien thuc nhe

Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11

Ðề tài: Luat moi ve gia han hop dong 1 nam 10 thang

Quê quán
    Thái Nguyên
    Thanks
    13

Moi Luat moi ve gia han hop dong 1 nam 10 thang

xin chào toàn thể ace trên 4rum.tình hình là hôm nọ thằng bạn e no gọi điện cho e kể là cạnh cty nó có mấy người vn hết 3 năm rồi nhưng giám đốc k kí lại nữa.vi thằng XA no gét vn no muốn cho đi để thuê bon uzabekistan. thế là mấy ông ý lên bld (cu. thể là bld o Tegu) để xem có cứu vớt đc tình hình k.thì lên do ng ta bảo là từ giờ ai hết 3 năm mà XA nó k gia hạn thêm 1n 10 tháng thì lên bld. bld sẽ gia han cho chúng ta thêm 1n 10 tháng.vậy e xin hỏi các bác là thông tin co chính xác k.và có các bác co nghe ai noi qua về điều này chưa. vì e cũng còn 4 tháng nữa la hết 3n rồi.e xin cảm ơn các bác.

2. Có 3 người đã cảm ơn nobitatn cho bài viết này là :

mai_hoangbac (2013-03-26), Mrdamlove (2013-03-26), muatuyet81 (2013-06-04)

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    5

Ranting

Trích Nguyên văn bởi nobitatn View Post
    xin chào toàn thể ace trên 4rum.tình hình là hôm nọ thằng bạn e no gọi điện cho e kể là cạnh cty nó có mấy người vn hết 3 năm rồi nhưng giám đốc k kí lại nữa.vi thằng XA no gét vn no muốn cho đi để thuê bon uzabekistan. thế là mấy ông ý lên bld (cu. thể là bld o Tegu) để xem có cứu vớt đc tình hình k.thì lên do ng ta bảo là từ giờ ai hết 3 năm mà XA nó k gia hạn thêm 1n 10 tháng thì lên bld. bld sẽ gia han cho chúng ta thêm 1n 10 tháng.vậy e xin hỏi các bác là thông tin co chính xác k.và có các bác co nghe ai noi qua về điều này chưa. vì e cũng còn 4 tháng nữa la hết 3n rồi.e xin cảm ơn các bác.
    cái này có từ lâu rùi mừ,

4. Có 3 người đã cảm ơn 1122345 cho bài viết này là :

2303 (2013-03-27), Mrdamlove (2013-03-26), nobitatn (2013-03-26)

Quê quán
    Nam Ðịnh
    Thanks
    1,054

Trích Nguyên văn bởi nobitatn View Post
    Hôm nay mình có gọi điện tới tổng đài tư vấn lao động nước ngoài ( 16440644) Thì chị tư vấn nói là chưa có luật như bạn nói và hết 3 năm nếu giám đốc không gia hạn cho mình thì mình phải về nước.

6. Người đã cám ơn mai_hoangbac cho bài viết này là :

muatuyet81 (2013-06-04)

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    5

Thumbs up

Trích Nguyên văn bởi mai_hoangbac View Post
    Hôm nay mình có gọi điện tới tổng đài tư vấn lao động nước ngoài ( 16440644) Thì chị tư vấn nói là chưa có luật như bạn nói và hết 3 năm nếu giám đốc không gia hạn cho mình thì mình phải về nước.
    luật này có từ năm 2011 cơ bạn àk,nhưng ko phải BLD ký cho bạn 1 năm 1o tháng luôn mà ntn:nếu bạn sắp hết 3 mà GD ko ký lại cho bạn,trong khi đó 3 năm bạn làm ở HQ bạn chuyển xưởng <3 lần thì lên BLD người ta ký giấy cho bạn chuyển xưởng(giấy có hiệu lực 3 tháng tìm việc)trong 3 tháng nếu bạn tìm đc việc thì làm tiếp 1nawm 10 tháng nữa ,nếu bạn ko tìm đc việc trong 3 tháng thì phải về nc hoặc là BHP

8. Người đã cám ơn 1122345 cho bài viết này là :

nguyenbinhminh (2013-05-05)

Quê quán
    Thanh Hóa
    Thanks
    7

Mặc định nhân tiện ace cho mình hỏi

nếu hết 3 năm mà mình muốn chuyển xưởng trong khi thằng sa ko muốn cho đi thì liệu bộ lao động có giải quyết cho mình ko ạ? trong trường hợp xấu nhất là : nếu mình muốn đi mà thằng sa ko kí cho mình trước 3 tháng mà nó đợi đến hết 3 năm(vì hợp đồng 3 năm ) thì bộ lao động có thể cho mình gia hạn visa để đi xin việc dc ko ạ? rất mong cả nhà ai biết giải thich dùm mình. chân thành cảm ơn mọi ng đã lưu tâm. chúc mọi ng mạnh khỏe và kiếm thật nhiều tiền mang vê.hiiiii
    kiếm tiền về quê cưới vợ thôi

10. Người đã cám ơn ngocdat_korea cho bài viết này là :

muatuyet81 (2013-06-04)

Quê quán
    Bắc Ninh
    Thanks
    36

phai noi giam doc ki truoc khi het hop dong 90ngay.bay gio duoc ki hop dong 1nam 10thang truoc90ngay.eu ko ki thi chuyen xuong tim cong ti khac...chu doi het thoi gien hop dong thi ve viet nam di e

Quê quán
    Hải Dương
    Thanks
    2

Moi luat lao dong

Trích Nguyên văn bởi nguyentuananh86 View Post
    phai noi giam doc ki truoc khi het hop dong 90ngay.bay gio duoc ki hop dong 1nam 10thang truoc90ngay.eu ko ki thi chuyen xuong tim cong ti khac...chu doi het thoi gien hop dong thi ve viet nam di e
    chao ban,minh co viec nho ba va ca nha tu van giup,minh sag han tu thag 24-4-2012,den jo la gan het 1 nam roi,visa va cmt cua minh thi co 1 nam,sag day k dc ky hop dong lai,nen k biet la hd may nam,minh chỉ co ban hd ma o vn di hoc dinh thầy cô giáo đưa cho thoi ban hd đó la 1 năm,jominh k biet la hd may nam,mog ca nha tu van giúp.

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    48

Trích Nguyên văn bởi langtumaibenem View Post
    chao ban,minh co viec nho ba va ca nha tu van giup,minh sag han tu thag 24-4-2012,den jo la gan het 1 nam roi,visa va cmt cua minh thi co 1 nam,sag day k dc ky hop dong lai,nen k biet la hd may nam,minh chỉ co ban hd ma o vn di hoc dinh thầy cô giáo đưa cho thoi ban hd đó la 1 năm,jominh k biet la hd may nam,mog ca nha tu van giúp.
    hợp đồng của bạn là 1 năm vậy là cty khi nhận người chỉ ký cho bạn 1 năm và trong chứng minh cũng chỉ có 1 năm, vậy nếu bạn hết hợp đồng 1 năm mà cty không ký lại thì bạn cứ lên 노동부 nơi gần nhất để nhận giấy tìm việc trong 3 tháng nhé, và ngày đó bạn cũng phải lên 출입국관리사무소 ở nơi gần nhất để ra hạn chứng minh bạn nhé. Nếu bạn đi ra hạn chậm 1 ngày là bị phạt 1 síp gì đó nhé. Sau này về cty mới họ sẽ đưa bạn đi ra hạn cmt lại.
    < Quê Em >
    ......(3)____B______V____(6)
    ........//######.######/@\
    .......//##I.LOVE.YOU###/= =\ NGÔI
    ......|¯¯¯¯¯¯¯¯!¯¯¯¯¯¯¯¯|¯¯¯¯| NHÀ
    ......|«|¯¯¯|---|¯¯|»-|-«|~~~|HẠNH
    ......|«|___|---|__|»-|-«|____|PHÚC
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Quê quán
    Hải Dương
    Thanks
    2

Mặc định luat lao dong

Trích Nguyên văn bởi Dòng,đời.sô,đẩy View Post
    hợp đồng của bạn là 1 năm vậy là cty khi nhận người chỉ ký cho bạn 1 năm và trong chứng minh cũng chỉ có 1 năm, vậy nếu bạn hết hợp đồng 1 năm mà cty không ký lại thì bạn cứ lên 노동부 nơi gần nhất để nhận giấy tìm việc trong 3 tháng nhé, và ngày đó bạn cũng phải lên 출입국관리사무소 ở nơi gần nhất để ra hạn chứng minh bạn nhé. Nếu bạn đi ra hạn chậm 1 ngày là bị phạt 1 síp gì đó nhé. Sau này về cty mới họ sẽ đưa bạn đi ra hạn cmt lại.
    cam on ban nhieu,ban cho minh hoi them chut nua,nhu vay co phai hd cua minh nam k ban,vi minh muon chuyen cty ban ah,doi mai ma k thay bld gui giay bao ve,cmt cua minh thi den 24-5 moi het co ban ah k hieu sao ho lam cho luon 1 thag,mong ban tu van giúp,cam on ban nhieu

Quê quán
    Thanh Hóa
    Thanks
    61

Icons12 xin cho mình hỏi ạ

xin chào các anh em ạ - em muốn hỏi là hồi mới qua em làm công ty cũ được 1 năm thì em chuyển do cả năm không lam tăng ca ngày nào - toàn cơ bản - và sau đó em làm ở một công ty đến hết 3 năm 10 tháng còn lại - vậy em có được kí lại thêm 4 năm 10 tháng giống như dạng trung thành không ạ , về Việt Nam có phai thi lại không ạ. công ty em sẽ kí lại nếu có luật này - thấy nghe nói nhung ai đã chuyển xuong và nếu ở xuong cuoi cùng trên 2 năm sẽ duoc ki lại - về 3 tháng nghỉ ngơi roi qua mà khong phai thi giong nhu dạng trung thành có dung ko ạ - rat mong moi nguoi chia se chân thành và giai dap ho em - em xin chân thành CẢM ƠN ạ
    CHỈ SỢ ĐỜI KHÔNG THÀNH DANH VỌNG
    KHÔNG SỢ ĐỜI VẮNG BÓNG MỸ NHÂN

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Can ace tu van ve luat lao dong
    By quangtoan.xmen in forum Chính Sách Lao Động
    Trả lời: 6
    Bài mới: 2013-01-06, 11:19 PM
  2. luat lao dong moi 2012
    By đnguyen in forum [XKLD] Hỏi Đáp|Bàn Luận
    Trả lời: 6
    Bài mới: 2012-01-08, 06:19 PM