Love Telling 010 6764 8668 nhắn với ca nha: chuc ca nha tuan moi vui ve! minh can ban chiec xe o to ai co nhu cau lien he 010 6764 8668 ductruong_korea nhắn với ace viet4rum: Anh em yêu thích game muonline vào www.mu-korea.net để hội tụ nhé ROBINS86 nhắn với viet4rum: aec anh e co ngang chuan bi vet hết cố găng mà chờ đe ductruong_korea nhắn với anh em viet4rum: Anh em yêu thích game muonline,hãy vào www.mu-korea.net Nơi hội tụ các anh tài . ROBINS86 nhắn với viet4rum: KAKA.ANH E HÃY CHỜ ĐỢI ĐI CHUẨN BỊ LẤY HẾT ANH EM THI NĂM 2011 tabuonviai nhắn với tdyt: toi muon dang bai vao vietrum4 thi phai lam the nao vay ? Zz_L0v3_8x_zZ nhắn với viet4rum.com: em dang can tim trung tam day tieng o? 경주 anh chi nao biet lam on chi? gjup em voi a. hainguyen1989 nhắn với tat ca ank em: Cac a ckj bat hop pkap hay ve nuoc dj dung lam xau hjnk ank ng vjet nam nua vitngocnghech nhắn với ca nha viet4rum: co anh chi nao co giao trinh day tieng viet cho nguoi han quoc thi gui cho e xin voi vboy_8800 nhắn với v4rum: Lâu lắm mới vào v4rum chúc cả nhà buổi tối an lành

Trang 2/2 đầuđầu 1 2
kết quả từ 11 tới 13 trên 13

Ðề tài: Em muốn hỏi: Học nhiều ngoại ngữ cùng một lúc thì có sao không?

Quê quán
    Lào Cai
    Thanks
    7

Mặc định Em muốn hỏi: Học nhiều ngoại ngữ cùng một lúc thì có sao không?

em lỡ tay post nhầm bài vào đêy, cảm phiền mod và adm có thể chuyển hộ e được ko ạ.

Em đang là học sih cấp 3, đương nhiên là sẽ học tiếng a. Em học tiếng a được 6 năm rùi n cách học
    của vn thì a chị bít rùi đấy, ko thể khá được, em thì ko ở các thành phố lớn nên điều kiện c~ ko khá lắm. Năm vừa rồi, khi vào cấp 3, lớp e là lớp chuyên trung nên học thêm tiếng trung, tính ra em học tiếng trung được gần 1 năm. Còn tiếng hàn là do em tự mày mò học, lúc đầu do đam mê kpop, về sau là thấy tiếng hàn thú vị wá nên
    em cứ học thui. tính ra thì em học tiếng hàn được 3 năm nay rùi n vì là tự học mà nó ko có độg lực
    (tức là ko ai kiểm tra ý ạ) nên e bị thiếu kiến thức, thời gian thì hạn hẹp, lại lười nữa nên 3 năm mà
    phát âm vẫn chưa chuẩn, chưa kể ngữ fáp thì mới học đc chút căn bản.
    Em là người rất thik học ngoại ngữ,( n mà e ko thik học kiểu ngồi làm bài tập ngữ pháp và từ vựng đâu)
    trong khi em đag muốn học cả 3 ngoại ngữ cùng một lúc, trog khi cả 3 ngoại ngữ này thì chưa có cái nào
    là hoàn thiện cả, đều ở mức cơ bản. Em nghe người ta bảo, nếu mìh học thành công được 1 ngoại ngữa
    thì các ngoại ngữ tiếp theo sẽ rất dễ dàng, còn nếu học cùng lúc nhiều ngoại ngữ thì sẽ chẳng đâu vào đâu cả.
    Tiếng a và tiếng trung là bắt buộc đối với e, còn tiếng hàn e cũng rất thik và đag tích cực theo học,
    nhưng cho dù là bắt buộc hay ko thì em vẫn thik học cả 3, vì mỗi thứ có một cái hay riêng và em
    cũng muốn mở rộng kiến thức. Vậy e xin các a/c đã học thành côg ngoại ngữ hãy cho e một lời khuyên
    rằng e có nên theo học nhiều ngoại ngữ cùng lúc như vậy ko trong khi tất cả còn đều rất cơ bản. Và nếu
    được thì cách học ngoại ngữ nào là hiểu quả nhất .E cảm ơn trước.
    p/s: e cũng muốn làm wen với các a chị học tiếng hàn, e học n chỗ e ít người học nên thực hành khó mà muốn trao đổi kinh nghiệm cũng khó, y!m của em là gotyoubabe_mylove. thanks mn nhìu.
    Thay đổi nội dung bởi: larachang, 2010-07-26 lúc 01:05 PM

2. Người đã cám ơn larachang cho bài viết này là :

2ne1_bigbang (2010-07-26)

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    240

Có ai ở Hải Phòng cho iem hỏi học tiếng Hàn ở đâu là được. Iem thấy ở trên trung tâm ngoại ngữ chỗ gần Trần Phú 3 cũng dạy mừk hum bík thíe nào
    I can fly and singing in the sky....

Quê quán
    Thanh Hóa
    Thanks
    13

thưc ra thì học nhiều cúng tôt nhưng hay bị nhâm tư ngôn ngữ này vơi ngôn ngữ kia .nhưng chí thời gian dầu thôi sau này ban se thích nghi được
    chúc bạn thành công nhe
    nếu có vấn đê cần chao đối mình có thê giúp đươc thì vào yaho cúa mình hoamuongbien_th80

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    122

Trích Nguyên văn bởi tinhcamuathu View Post
    --->Tiếng Hàn có một cái rất hay, nó giống như tiếng Việt lại na ná tiếng Anh: câu nói này ngồ ngộ, vừa chung chung, vừa ngây ngô vừa chứng tỏ người nói chẳng biết gì hết. Trường hợp này tốt nhất là đừng nói những câu kiểu kết luận chung chung thế nhé!
    Mình nói sai hả bạn?
    Đúng là mình làm quen tiếng Hàn được chưa lâu và tự mày mò là chính nên.... điều đó là bình thường thôi bạn à!
    Qua tìm hiểu mình thấy giữa những ngôn ngữ này có nhiều điểm tương đồng....
    Và nói ra cái quan điểm của mình là sai sao bạn?
    Trong tiếng Hàn chẳng phải có rất nhiều từ lai tạp trong tiếng Anh và tiếng Hán sao, cách đọc của nó có vẻ la lá thế
    chẳng hạn như chuối tiéng anh là banana, máy chụp ảnh là camera..... chẳng phải trong tiếng Hàn nó được lấy từ đó ra
    Một số cấu trúc trong câu tiếng Hàn cũng tương tự như tiếng Anh và tiếng Việt, tất nhiên nó không giống hoàn toàn vì ngay từ cấu trúc câu đơn giản của nó đã khác rồi. Vấn đề mình nói ở đây là chúng có điểm tương đồng.Bạn hiểu chứ CAO THỦ TIẾNG HÀN ?
    Nhưng dù sao, mình cũng cám ơn bạn vì ĐÃ NÓI CHO MÌNH BIẾT RẰNG MÌNH ĐÃ SAI.
    Nhưng mình nghĩ, dù đúng hay sai thì cũng đều phải nói ra để cho người ta biết mà sửa cho. Cái gì cũng thế, đặc biệt là học ngoại ngữ bạn à!
    Thà nói nhiều, nói sai còn hơn là cứ im lặng DỰA CỘT MÀ NGHE thì mãi mãi không phát triển được đâu, phải không bạn?
    Thay đổi nội dung bởi: saranghe6, 2010-08-04 lúc 01:48 PM
    결심하면 아무거도 할 수있어요.

Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Chủ đề giống nhau

1. Em muốn tự học tiêng hàn có đc không
    By wenrwei in forum [Tiếng Hàn] Chia Sẻ
    Trả lời: 25
    Bài mới: 2012-07-23, 04:27 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài mới: 2010-09-01, 08:23 PM
  3. Bạn muốn có nhiều vcoin không, xin mời vô đây,
    By vipdalat in forum Thùng Rác & Bài Sai Quy Định