Love Telling anhlanhgia1 nhắn với viet4room: cần tìm việc Iphom khu vực miền bắc liên lạc cho mình nhé 010 4444 9289 . cảm ơn quangdao87vp nhắn với ace: Cho lau wa ma chua dc cap pep.buon wa huhu ductruong_korea nhắn với AcE viet4rum: Anh em yêu thích game muonline Vào www.mu-korea.net hội tụ nhé HUYTRAN88 nhắn với dien đàn: Busan tìm việc sxct lao động hợp pháp ai Biết ct nào nhận người xin dúp đỡ www.shopviethan nhắn với www.shoviethan: ace ơi ^..^ vào mùa thu rồi nhớ thoa kem dưỡng ẩm da nhé 010 4654 6631 anhlanhgia1 nhắn với 4rum: mình tìm việc iphom bạn nào biết alo nhé 010 4444 9289 cảm ơn nhiều dichvuviethan.com nhắn với ACE: dichvuviethan.com han hanh phuc vu ACE lykhu nhắn với tim ban: Tim ban luong hong phong que dong lam co gi lien lac vao so 01086860677 nha ductruong_korea nhắn với Viet4rum: Anh em yêu thích MU vào www.mu-korea.net hội tụ nhé ! levanquang nhắn với VIET4RUM.COM: Minh can tim viec lam thu 7 và chu nhat ở gần" 화성시 ai biet giup minh voi 010 6445 9391

Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19

Ðề tài: cách làm thịt mèo

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    216

Talking cách làm thịt mèo

Đầu tiên bao giờ cũng là cắt tiết: Cái này đòi hỏi tay nghề cực cao bởi nếu ko nhanh gọn thì rất mệt vì có thể : Một là : con mèo quá sợ hãi ( sợ mất mật) làm cho mật của nó bị tẩu tán ra mạch máu vào từng thớ thịt và hậu quả là: Thịt ko đc thơm ngon nữa, ko có mật để mà hoà rượu uống khi ăn thịt mèo . Hai là: Con mèo sẽ ko chết và cách duy nhất để giết đc nó là dìm nước cho chết ngạt ( dã man quá ). Vì thế cho nên khi cắt tiết phải chính xác nhanh gọn như một sát thủ có nghề hê hê.
    Tiếp theo là làm lông. Cái này cũng phải có kinh nghiệm nếu nước ko vừa: Nóng quá làm nát da con mèo thui sẽ ko đều và đẹp, ko đủ nóng xẽ làm lông ko róc khó làm và còn thừa lông ở lại khi thui sẽ khét ko thơm và ko vàng da mất ngon .
    Tiếp theo là thui: Nghệ thuật là ở điểm này thui sao cho vừa vặn để toàn thân con mèo ko còn tý lông nào và toàn bộ da phải nguyên vẹn ko cháy ko nứt phải có mầu cánh dán bắt mắt . Hic thèm quá.

Sau đó chúng ta mổ và rửa sạch chú mèo biến thành các tảng thịt ngon lành. Lọc toàn bộ xương mèo ra chỉ còn đầu đuôi và chân là để lại da. Lưu ý : Ko đc làm vỡ mật mèo, bỏ toàn bộ lòng mèo chỉ giữ lại đúng cái ruột đã đc làm vệ sinh sạch sẽ.
    Giờ đã đến lúc lên bếp: Các món ngon từ mèo

1 : Mèo hấp : Bó thịt mèo như chó và hấp cũng thế:

2 : Xáo xương: Ninh kỹ xương mèo đã đc lọc hết thịt sau đó cho gia vị và ngải cứu vào đun sôi là chiến.

3 : Thịt mèo thái mỏng sào lăn với sả ớt.

4 : Chân đuôi và một số thị mèo ở sườn hay lưng ( để cả xương) chặt miếng nấu giả cầy.

5 : Lòng ( ruột) mèo xào giòn ( món này cá nhân tôi đánh giá là ngon tuyệt đỉnh)

Ngoài ra anh em nào thực sự khéo có thể làm thêm một số món nữa . Chẹp chẹp ực ực

Lưu ý anh em: Dùng rượu mạnh ướp qua thịt mèo trước khi chế biến sẽ làm món ăn thêm thơm ngon.

Rau sống khi ăn kèm ko thể thiếu: Riếp cá, rau má, quả sung, .....

Uống với rượu Kim Sơn pha mật mèo thì đừng nghĩ nữa. THèm chết mất.

Ối giời ơi nước ở đâu chảy ướt hết bàn phím thế này
    Trích dẫn:
    Thịt mèo

Được dùng ở miền Nam Trung Quốc và Việt Nam. Nhiều người cho rằng thịt mèo có tính nhiệt, rất tốt khi dùng làm thực phẩm ăn vào mùa đông. Người ta sử dụng luôn một số cơ quan nội tạng của mèo như: bao tử, ruột, còn đầu và các phần khác thì vứt đi. Ở Hàn Quốc, thịt mèo thường dành cho người mắc bệnh khớp và đau dây thần kinh. Ngoài ra, thịt mèo còn phổ biến trong thực đơn của người Peru. Trong dịp lễ hội diễn ra vào tháng Chín hàng năm ở La Quebrada, nhiều người tham gia biểu diễn tài nghệ chế biến món ăn với thịt mèo. Người dân ở một số vùng nông thôn của Thụy Sỹ và miền Bắc nước Ý cũng ăn thịt mèo.
    sưu tầm
    không gì là không thể nhưng chủ yếu là có thể hay là ko

2. Có 4 người đã cảm ơn *yêu_là_cưới* cho bài viết này là :

boy_2003langman (2010-08-27), hainguyen1525 (2010-09-04), vietzung_kr (2010-08-08), xaxu_1 (2011-01-19)

Quê quán
    Hải Dương
    Thanks
    867

cách làm thịt mèo
    đã nhận

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    70

mình rất sợ điều này..mong mọi người đừng nên ăn thịt hổ con
    hãy nuôi nó và làm đẹp...

5. Người đã cám ơn kr-vus.com cho bài viết này là :

TĐược+TTrúc (2010-11-21)

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    379

h kia ta ghét my sao mà tội con chuột thế nhỉ huhu

ta khoái thịt mèo cho ta ăn với
    Thay đổi nội dung bởi: comuadong_hp, 2010-08-08 lúc 03:59 PM

Quê quán
    Hải Dương
    Thanks
    156

Mình không biết thịt mèo va cũng không sành ăn thịt mèo cho lắm . Nhưng nghe nói nếu thịt mèo mà khôngg rút hết tủy sống thì ăn sẽ không ngon thì phải .
    Hôm nào kiếm đc con mèo phải thuê lão này thịt mới đc nghe mà ngon rùi ;̣̣((

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    240

Trích Nguyên văn bởi comuadong_hp View Post
    h kia ta ghét my sao mà tội con chuột thế nhỉ huhu

ta khoái thịt mèo cho ta ăn với
    kkk qả nì cóa người chít roài kkk
    I can fly and singing in the sky....

—•!¦đó đó bc típ ngó vào òy mó sang đó***¦!•—
    Quê quán
    Hải Dương
    Thanks
    213

Trích Nguyên văn bởi Mr.MjnhHuy View Post
    Mình không biết thịt mèo va cũng không sành ăn thịt mèo cho lắm . Nhưng nghe nói nếu thịt mèo mà khôngg rút hết tủy sống thì ăn sẽ không ngon thì phải .
    Hôm nào kiếm đc con mèo phải thuê lão này thịt mới đc nghe mà ngon rùi ;̣̣((
    být thịt mèo ngon và bổ nhất là gì hok mít tờk ????????
    đó là tủy và mắt.................cứ đi nhà hàng hỏi để đính chính nhaz.....................

Quê quán
    Nam Ðịnh
    Thanks
    606

Trích Nguyên văn bởi cafe_đen View Post
    Đầu tiên bao giờ cũng là cắt tiết: Cái này đòi hỏi tay nghề cực cao bởi nếu ko nhanh gọn thì rất mệt vì có thể : Một là : con mèo quá sợ hãi ( sợ mất mật) làm cho mật của nó bị tẩu tán ra mạch máu vào từng thớ thịt và hậu quả là: Thịt ko đc thơm ngon nữa, ko có mật để mà hoà rượu uống khi ăn thịt mèo . Hai là: Con mèo sẽ ko chết và cách duy nhất để giết đc nó là dìm nước cho chết ngạt ( dã man quá ). Vì thế cho nên khi cắt tiết phải chính xác nhanh gọn như một sát thủ có nghề hê hê.
    Tiếp theo là làm lông. Cái này cũng phải có kinh nghiệm nếu nước ko vừa: Nóng quá làm nát da con mèo thui sẽ ko đều và đẹp, ko đủ nóng xẽ làm lông ko róc khó làm và còn thừa lông ở lại khi thui sẽ khét ko thơm và ko vàng da mất ngon .
    Tiếp theo là thui: Nghệ thuật là ở điểm này thui sao cho vừa vặn để toàn thân con mèo ko còn tý lông nào và toàn bộ da phải nguyên vẹn ko cháy ko nứt phải có mầu cánh dán bắt mắt . Hic thèm quá.

Sau đó chúng ta mổ và rửa sạch chú mèo biến thành các tảng thịt ngon lành. Lọc toàn bộ xương mèo ra chỉ còn đầu đuôi và chân là để lại da. Lưu ý : Ko đc làm vỡ mật mèo, bỏ toàn bộ lòng mèo chỉ giữ lại đúng cái ruột đã đc làm vệ sinh sạch sẽ.
    Giờ đã đến lúc lên bếp: Các món ngon từ mèo

1 : Mèo hấp : Bó thịt mèo như chó và hấp cũng thế:

2 : Xáo xương: Ninh kỹ xương mèo đã đc lọc hết thịt sau đó cho gia vị và ngải cứu vào đun sôi là chiến.

3 : Thịt mèo thái mỏng sào lăn với sả ớt.

4 : Chân đuôi và một số thị mèo ở sườn hay lưng ( để cả xương) chặt miếng nấu giả cầy.

5 : Lòng ( ruột) mèo xào giòn ( món này cá nhân tôi đánh giá là ngon tuyệt đỉnh)

Ngoài ra anh em nào thực sự khéo có thể làm thêm một số món nữa . Chẹp chẹp ực ực

Lưu ý anh em: Dùng rượu mạnh ướp qua thịt mèo trước khi chế biến sẽ làm món ăn thêm thơm ngon.

Rau sống khi ăn kèm ko thể thiếu: Riếp cá, rau má, quả sung, .....

Uống với rượu Kim Sơn pha mật mèo thì đừng nghĩ nữa. THèm chết mất.

Ối giời ơi nước ở đâu chảy ướt hết bàn phím thế này
    Trích dẫn:
    Thịt mèo

Được dùng ở miền Nam Trung Quốc và Việt Nam. Nhiều người cho rằng thịt mèo có tính nhiệt, rất tốt khi dùng làm thực phẩm ăn vào mùa đông. Người ta sử dụng luôn một số cơ quan nội tạng của mèo như: bao tử, ruột, còn đầu và các phần khác thì vứt đi. Ở Hàn Quốc, thịt mèo thường dành cho người mắc bệnh khớp và đau dây thần kinh. Ngoài ra, thịt mèo còn phổ biến trong thực đơn của người Peru. Trong dịp lễ hội diễn ra vào tháng Chín hàng năm ở La Quebrada, nhiều người tham gia biểu diễn tài nghệ chế biến món ăn với thịt mèo. Người dân ở một số vùng nông thôn của Thụy Sỹ và miền Bắc nước Ý cũng ăn thịt mèo.
    sưu tầm
    thịt mèo là món tủ của ta sao đã có người vào chặt chém nó thế này==> nam mô a di đà phật
    Tái nhập cảnh - Những điều cần biết.
    http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=102626

Trung tâm đổi tiền usd.
    http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=56029

Chuyển tiền bằng đt
    http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=21449

Quê quán
    Hà Tây
    Thanks
    368

Thiếu Món Thịt Mèo Hấp Ép Lá Chah ? Làm Thử Nha?Còn Những Món Kia ? Ok Men? Very
    Mà Các Bác Hấp Thịt Mèo? Phải Dùng Muối Hấp Nhá?Nghĩa Là Hi Sinh 1 Cái Xoog(Nồi) Thật Dày ?Đổ Muối Vào Trog ?1 Lượng Dày .Thịt Mèo ?Làm Sạch Roài Thì Lấy Khăn Hoặc Giấy Thấm Hết Nước .Xong Roài Trải 1 Lớp Báo ? Hoặc Giấy Bạc Lên ? Đun Lửa Đốt ( Chín Là CHuẩn Bị Chiến Nhá?) Còn Khâu Ép? Phải Nhiều Lá Chah ?Ép Như Ép Giò Là Ok Roài ?Có Dịp ? Em Mời Các Về Ghé Xuân Mai_ Hà Tây ? Em Làm đủ Các Mòn Mời Các Bác Nhá
    Con Vẫn Cười Giữa Cuộc Đời Gian Khó
    Có Cha Mẹ Là Hạnh Phúc Lắm Roài
    Đêm Đêm Thắp Ngọn Đèn Trời
    Cầu Cho Cha Mẹ Trọn Đời Bên Con

Quê quán
    Nam Ðịnh
    Thanks
    621

HỊ HỊ HỊ cái tay này ko nhậu nhệt gì mà đưa bài này lên thì chỉ làm khổ ta thui...tối nay ta ra bắt mèo làm theo mà ko ngon thì chitxs với ta kakakaka...lại say thêm 1 lần nữa roài bà kon ơi
    Vua Đây Ko Chiến Xa Trường
    Vua Đây Chỉ Chiến Trên Giường Mỹ Nhân

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Quyền Hạn Của Bạn