Love Telling ductruong_korea nhắn với Viet4rum: Anh em yêu thích MU vào www.mu-korea.net hội tụ nhé ! levanquang nhắn với VIET4RUM.COM: Minh can tim viec lam thu 7 và chu nhat ở gần" 화성시 ai biet giup minh voi 010 6445 9391 khanhpro29 nhắn với VIET4RUM.COM: E dag tim viec lam aiphom.anh e nao biet cho nhan nguoi joi thieu jup e voi.sdt 01085968680 ductruong_korea nhắn với ACE viet4rum: Anh em ai chơi game Mu vào www.mu-korea.net nhé NODATA_2011 nhắn với deagu: Kết thúc 1tuần cày đêm mệt mỏi... nhatvan209 nhắn với ACEviet4rum: http://www.youtube.com/watch?v=7JTGrtKC3wM ductruong_korea nhắn với ACE 4RUM: ANH EM VÀO WWW.MU-KOREA.NET CHƠI MUONLINE NHÉ duongthanhjp82 nhắn với Quan trọng nhất: Niệm Phật thành Phật : Nam Mô A Di Đà Phật ductruong_korea nhắn với ACE 4rum: Anh em chơi muonline vào www.mu-korea.net nhé. suongrongiucat nhắn với ykh125 / whisky: 4 năm rồi. nhớ chị của em. ai biết chị whisky thì PM giúp.thanks all

Trang 2/2 đầuđầu 1 2
kết quả từ 11 tới 19 trên 19

Ðề tài: cách làm thịt mèo

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    216

Talking cách làm thịt mèo

Đầu tiên bao giờ cũng là cắt tiết: Cái này đòi hỏi tay nghề cực cao bởi nếu ko nhanh gọn thì rất mệt vì có thể : Một là : con mèo quá sợ hãi ( sợ mất mật) làm cho mật của nó bị tẩu tán ra mạch máu vào từng thớ thịt và hậu quả là: Thịt ko đc thơm ngon nữa, ko có mật để mà hoà rượu uống khi ăn thịt mèo . Hai là: Con mèo sẽ ko chết và cách duy nhất để giết đc nó là dìm nước cho chết ngạt ( dã man quá ). Vì thế cho nên khi cắt tiết phải chính xác nhanh gọn như một sát thủ có nghề hê hê.
    Tiếp theo là làm lông. Cái này cũng phải có kinh nghiệm nếu nước ko vừa: Nóng quá làm nát da con mèo thui sẽ ko đều và đẹp, ko đủ nóng xẽ làm lông ko róc khó làm và còn thừa lông ở lại khi thui sẽ khét ko thơm và ko vàng da mất ngon .
    Tiếp theo là thui: Nghệ thuật là ở điểm này thui sao cho vừa vặn để toàn thân con mèo ko còn tý lông nào và toàn bộ da phải nguyên vẹn ko cháy ko nứt phải có mầu cánh dán bắt mắt . Hic thèm quá.

Sau đó chúng ta mổ và rửa sạch chú mèo biến thành các tảng thịt ngon lành. Lọc toàn bộ xương mèo ra chỉ còn đầu đuôi và chân là để lại da. Lưu ý : Ko đc làm vỡ mật mèo, bỏ toàn bộ lòng mèo chỉ giữ lại đúng cái ruột đã đc làm vệ sinh sạch sẽ.
    Giờ đã đến lúc lên bếp: Các món ngon từ mèo

1 : Mèo hấp : Bó thịt mèo như chó và hấp cũng thế:

2 : Xáo xương: Ninh kỹ xương mèo đã đc lọc hết thịt sau đó cho gia vị và ngải cứu vào đun sôi là chiến.

3 : Thịt mèo thái mỏng sào lăn với sả ớt.

4 : Chân đuôi và một số thị mèo ở sườn hay lưng ( để cả xương) chặt miếng nấu giả cầy.

5 : Lòng ( ruột) mèo xào giòn ( món này cá nhân tôi đánh giá là ngon tuyệt đỉnh)

Ngoài ra anh em nào thực sự khéo có thể làm thêm một số món nữa . Chẹp chẹp ực ực

Lưu ý anh em: Dùng rượu mạnh ướp qua thịt mèo trước khi chế biến sẽ làm món ăn thêm thơm ngon.

Rau sống khi ăn kèm ko thể thiếu: Riếp cá, rau má, quả sung, .....

Uống với rượu Kim Sơn pha mật mèo thì đừng nghĩ nữa. THèm chết mất.

Ối giời ơi nước ở đâu chảy ướt hết bàn phím thế này
    Trích dẫn:
    Thịt mèo

Được dùng ở miền Nam Trung Quốc và Việt Nam. Nhiều người cho rằng thịt mèo có tính nhiệt, rất tốt khi dùng làm thực phẩm ăn vào mùa đông. Người ta sử dụng luôn một số cơ quan nội tạng của mèo như: bao tử, ruột, còn đầu và các phần khác thì vứt đi. Ở Hàn Quốc, thịt mèo thường dành cho người mắc bệnh khớp và đau dây thần kinh. Ngoài ra, thịt mèo còn phổ biến trong thực đơn của người Peru. Trong dịp lễ hội diễn ra vào tháng Chín hàng năm ở La Quebrada, nhiều người tham gia biểu diễn tài nghệ chế biến món ăn với thịt mèo. Người dân ở một số vùng nông thôn của Thụy Sỹ và miền Bắc nước Ý cũng ăn thịt mèo.
    sưu tầm
    không gì là không thể nhưng chủ yếu là có thể hay là ko

2. Có 4 người đã cảm ơn *yêu_là_cưới* cho bài viết này là :

boy_2003langman (2010-08-27), hainguyen1525 (2010-09-04), vietzung_kr (2010-08-08), xaxu_1 (2011-01-19)

Quê quán
    Nam Ðịnh
    Thanks
    606

Úi mình đang đặt bẫy mèo dưới xưởng ko bjt từ h đến mai có đc chén món tiểu hổ này ko?
    Sốt ruột quá!!!!!!!!!!!!!
    Tái nhập cảnh - Những điều cần biết.
    http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=102626

Trung tâm đổi tiền usd.
    http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=56029

Chuyển tiền bằng đt
    http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=21449

Quê quán
    Thái Bình
    Thanks
    2

Hí hí, vaix lúa!
    Nhận đặt hàng qua Gmarket [url]http://www.kiendo.vn/index.php?m=product&a=detailProduct&id=175

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    2

ui,đọc mà thấy ghê quá đi mất.tư bé đến giờ đúng 1 lần ăn thử mà hãi không dám thử lần thứ 2,cứ nghĩ đến những chú mèo mà hàng ngày bé nhà mình vẫn tròn xoe mát nhìn và cười âu yếm bị mấy cha bợm nhậu này cắt tiết rùi thui vàng rùi phanh bụng rùi chặt nhỏ sao mà thấy thương quá.em xin nhắn nhủ tới mấy anh bợm nhậu là: thịt gà,thịt vịt ,thịt lợn,thịt bò đầy rẫy,các anh cứ chén tự nhiên.nhưng mấy em mèo,em chó các anh tha dùm cho,để con em nó còn được chơi cùng.ghê các anh này quá đi mất

6. Người đã cám ơn susukute cho bài viết này là :

TĐược+TTrúc (2010-11-21)

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    216

Trích Nguyên văn bởi susukute View Post
    ui,đọc mà thấy ghê quá đi mất.tư bé đến giờ đúng 1 lần ăn thử mà hãi không dám thử lần thứ 2,cứ nghĩ đến những chú mèo mà hàng ngày bé nhà mình vẫn tròn xoe mát nhìn và cười âu yếm bị mấy cha bợm nhậu này cắt tiết rùi thui vàng rùi phanh bụng rùi chặt nhỏ sao mà thấy thương quá.em xin nhắn nhủ tới mấy anh bợm nhậu là: thịt gà,thịt vịt ,thịt lợn,thịt bò đầy rẫy,các anh cứ chén tự nhiên.nhưng mấy em mèo,em chó các anh tha dùm cho,để con em nó còn được chơi cùng.ghê các anh này quá đi mất
    bài viết có tính sưu tầm sory nếu bài viết có tính phản cảm đối với bạn
    dù sao mình cũng là con người nó la loài vật :p

Quê quán
    TT Huế
    Thanks
    83

cafe_đen khi nào bày cách làm thịt chuột đi, t thấy con chuột ở avata của cậu ngon đấy
    Đầu tư vào chuyện học là đầu tư có lãi
    hainguyendphk32@gmail.com
    hainguyen_thichmuahe2404@yahoo.com

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    122

Trích Nguyên văn bởi hainguyen1525 View Post
    cafe_đen khi nào bày cách làm thịt chuột đi, t thấy con chuột ở avata của cậu ngon đấy
    Cho tớ xin miếng nào!
    Con chuột này tập thể dục thể thao chắc là thịt ngon lắm đây... chà chà! ực ực!
    결심하면 아무거도 할 수있어요.

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    216

Trích Nguyên văn bởi hainguyen1525 View Post
    Trích Nguyên văn bởi saranghe6 View Post
    Cho tớ xin miếng nào!
    Con chuột này tập thể dục thể thao chắc là thịt ngon lắm đây... chà chà! ực ực!
    ở vn bán đầy đó cần gì phải làm đâu
    hơi bị khó nhai đấy coi chừng nhá cứ chọc đi

Quê quán
    Thái Bình
    Thanks
    91

làm thịt mèo nên lấy hết phần tủy bởi tủy mèo có mùi gây và hôi và ko tốt cho người mắc bệnh đau dây thần kinh.mật mèo :cũng ko nên dùng bừa bãi loại mật mèo tốt nhất là loại mèo hoang đen chân trắng<loại này cực hiếm>pha vời rượi nồng độ cao nhấp một ly phải cần nói luôn.

Quê quán
    Cà Mau
    Thanks
    0

hixhix...mấy thèg nỳ.....thú týh...
    ngĩ seo màh ih ăn thịt mèo zị chòy...hichic..vl

Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Quyền Hạn Của Bạn