Love Telling ductruong_korea nhắn với ACE VIET4RUM: ANH EM YÊU THÍCH MUonline vào ngay MU-KOREA.NET nhé mai open chính thức rồi Tam Datu nhắn với viet 4rum.com: xd dang tim viec iphom.ban nao biet xin gioi thieu giup mjnh so dt 01050489136 phambao22 nhắn với ace: Làm thủ tục đi lao động nhật bản,du hoc hàn quốc....fb:Bảo bảo ductruong_korea nhắn với AcE viet4rum: Anh em yêu thích muonline hãy vào www.mu-korea.net nhé nuhoanggaigoc nhắn với everyone: 4 nam moi way lại forum. haiz lanh buon cha co ai chem gio anhlanhgia1 nhắn với viet4room: cần tìm việc Iphom khu vực miền bắc liên lạc cho mình nhé 010 4444 9289 . cảm ơn quangdao87vp nhắn với ace: Cho lau wa ma chua dc cap pep.buon wa huhu ductruong_korea nhắn với AcE viet4rum: Anh em yêu thích game muonline Vào www.mu-korea.net hội tụ nhé HUYTRAN88 nhắn với dien đàn: Busan tìm việc sxct lao động hợp pháp ai Biết ct nào nhận người xin dúp đỡ www.shopviethan nhắn với www.shoviethan: ace ơi ^..^ vào mùa thu rồi nhớ thoa kem dưỡng ẩm da nhé 010 4654 6631

kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Nào, cùng nghe tiếng Hàn.

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    0

Moi Nào, cùng nghe tiếng Hàn.

Các bạn nghe đoạn hội thoại, và sau đó cố gắng chép ra giấy, hoặc tuyệt hơn là có thể reply vào đây, để mọi người so sánh đối chiếu nhé.

Phần đọc chậm sau đó, các bạn chỉ nên nghe để đối chiếu. Các bạn không nên chủ yếu nghe ở phần này, vì nó chỉ có thể giúp bạn trong luyện đọc, chứ ko phải luyện nghe. Chúng ta nên tập nghe với tốc độ 'bình thường của người Hàn', vì người Hàn sẽ chẳng bao giờ nói chậm, hoặc nói lại cho đến khi nào ta hiểu..

Đây chỉ là một phần của 1 bài học. Một bài học đầy đủ gồm 2 bài đàm thoại (tốc độ bình thường: giúp bạn luyện nghe: và tốc độ chậm, có lặp lại để giúp bạn luyện đọc cũng như xác nhận lại nội dung đã nghe trong phần đàm thoại), một phần luyện âm (với những từ khó, các biến âm...), một phần luyện từ vựng (chúng ta nghe và lặp lại), một phần ngữ pháp (với những câu ví dụ cụ thể), một phần bài đọc (nội dung từ 2 bài đàm thoại), và cuối cùng là phần bài tập củng cố (bạn nghe và áp dụng được tới đâu là tại đây đây).

Bạn nào chỉ cho mình một host (tương tự như imeem hay youtube nhưng với tốc độ cao hơn) để mình có thể upload và sau đó là play file mp3 được. Mình có 1 audio book khá hữu ích từ sơ cấp đến cao cấp, muốn chia sẻ với các bạn.
    Thay đổi nội dung bởi: latelove, 2008-11-20 lúc 04:06 PM
    ngày mai trời lại sáng

2. Người đã cám ơn latelove cho bài viết này là :

buiminh1975 (2012-07-05)

Quê quán
    TpHCM
    Thanks
    27

스티브(steve): 안녕하세요!제이름은 스티브 위선 입니다
    마크스미스(mark smith): 안녕하세요!저는 마크스미스 입니다 호주시드니에서 왔습니다 스티브시 어디서 오셨어요?
    스티브(steve):저는 미국뉴욕에서 왔습니다 호주는 날씨가 좋죠?
    마크스미스(mark smith):네 좋아요.서울에 처음오셨어요?
    스티브(steve):네 처음이에요 서울이 너무커 복잡해요
    마크스미스(mark smith):그래서 저는 책방에서 지도하나 샀어요
    스티브(steve):이지도 어느책방에서 사셨어요?
    마크스미스(mark smith): 우리학교 책방 샀어요

4. Người đã cám ơn huynjun_tran cho bài viết này là :

buiminh1975 (2012-07-05)

Chủ đề giống nhau

1. Cùng học tiếng Hàn (sơ cấp)
    By LongKhanh in forum [Tiếng Hàn] Bài Giảng
    Trả lời: 19