Love Telling Tam Datu nhắn với viet 4rum.com: xd dang tim viec iphom.ban nao biet xin gioi thieu giup mjnh so dt 01050489136 phambao22 nhắn với ace: Làm thủ tục đi lao động nhật bản,du hoc hàn quốc....fb:Bảo bảo ductruong_korea nhắn với AcE viet4rum: Anh em yêu thích muonline hãy vào www.mu-korea.net nhé nuhoanggaigoc nhắn với everyone: 4 nam moi way lại forum. haiz lanh buon cha co ai chem gio anhlanhgia1 nhắn với viet4room: cần tìm việc Iphom khu vực miền bắc liên lạc cho mình nhé 010 4444 9289 . cảm ơn quangdao87vp nhắn với ace: Cho lau wa ma chua dc cap pep.buon wa huhu ductruong_korea nhắn với AcE viet4rum: Anh em yêu thích game muonline Vào www.mu-korea.net hội tụ nhé HUYTRAN88 nhắn với dien đàn: Busan tìm việc sxct lao động hợp pháp ai Biết ct nào nhận người xin dúp đỡ www.shopviethan nhắn với www.shoviethan: ace ơi ^..^ vào mùa thu rồi nhớ thoa kem dưỡng ẩm da nhé 010 4654 6631 anhlanhgia1 nhắn với 4rum: mình tìm việc iphom bạn nào biết alo nhé 010 4444 9289 cảm ơn nhiều

kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: được phép mang bao bao nhieu usd len may bay?

  1. #1
    Tham gia ngày
    Jan 2010
    Đến từ
    seun
    Quê quán
    Tây Ninh
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    được phép mang bao bao nhieu usd len may bay?

    Săp tới em dự dịnh về vn hẳn em ở bên này đã lâu rồi cũng tích cop đuọc khá khá . em biet được mang 7000usd ko phải khai báo nhung em muốn đem tiền mặt la 9chon man uon . em se phải khai báo với hải quan như thế nào để chứng minh đc số uôn đó là của mình là của súc lao đong mình bỏ ra chứ ko phải từ làm ăn trái phép mà ra.tất cả đều là mô hôi công sức của em bỏ ra trong mấy năm qua. ace nào biết tư vấn giúp em với vì ở vn ko có ai để em tin tưởng để gửi về trước em đành tự minh mnag về thôi.nếu khai báo vói hai quan thì có bi đánh thuế ko và em sẽ phải chứng minh ntn ? bảng lương?cac bac chỉ giùm em với

  2. #2
    Tham gia ngày
    Dec 2010
    Đến từ
    thai binh
    Quê quán
    Thái Bình
    Tuổi
    28
    Bài viết
    47
    Thanks
    8
    Thanked 19 Times in 9 Posts

    Mặc định

    1. Tài sản được mang về nước:

    Theo các qui định hiện hành của pháp luật Việt Nam, hàng hoá là tài sản di chuyển, đồ dùng của người Việt Nam định cư ở nước ngoài khi hồi hương về nước mang theo thuộc đối tượng không chịu thuế giá trị gia tăng, được miễn thuế nhập khẩu. Cụ thể:
    - Đối với số tiền thuộc tài sản, thu nhập của người Việt nam ở nước ngoài mang theo khi hồi hương về Việt Nam không hạn chế về số lượng, không phải chịu khoản thuế nào.
    - Đối với hàng hoá tiêu dùng như ôtô, xe máy, ti vi, tủ lạnh, điều hoà nhiệt độ, dàn âm thanh đang sử dụng được miễn thuế nhập khẩu mỗi thứ một chiếc cho mỗi hộ gia đình (hoặc cá nhân) người Việt Nam định cư ở nước ngoài mang về nước khi được phép về định cư tại Việt Nam.
    - Theo qui định hiện hành của Luật Thuế tiêu thụ đặc biệt thì hàng hoá là tài sản di chuyển của cá nhân và gia đình người Việt Nam định cư ở nước ngoài mang về khi hồi hương không thuộc đối tượng xét miễn thuế tiêu thụ đặc biệt.
    Hiện nay, những mặt hàng thuộc diện chịu thuế tiêu thụ đặc biệt là thuốc lá, rượu, bia, ôtô, xăng dầu.

    2. Hồ sơ xin miễn thuế nhập khẩu:

    Tờ khai Hải quan; Quyết định cho phép hồi hương tại Việt Nam; Bản kê chi tiết tài sản; Các giấy tờ chứng minh nguồn gốc tài sản

  3. #3
    Tham gia ngày
    Jan 2010
    Đến từ
    the promised land
    Quê quán
    Nam Ðịnh
    Bài viết
    172
    Thanks
    32
    Thanked 97 Times in 54 Posts

    Mặc định

    Điều 1 Quyết định số 921/2005/QĐ-NHNN của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước ban ngày 27/06/2005 về việc sửa đổi khoản a và b Điều 1 Quyết định số 337/1998/QĐ-NHNN7 ngày 10/10/1998 của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về việc mang ngoại tệ bằng tiền mặt và đồng Việt Nam bằng tiền khi xuất nhập cảnh quy định cá nhân Việt Nam và nước ngoài khi xuất nhập cảnh qua cửa khẩu Việt Nam được mang theo một lượng tiền mặt (bao gồm tiền giấy, tiền kim loại và séc du lịch) và đồng Việt Nam bằng tiền mặt như sau:

    a. 7.000 USD (Bảy nghìn Đô la Mỹ) hoặc các loại ngoại tệ có giá trị tương đương

    b. 15.000.000 VNĐ (Mười lăm triệu đồng Việt Nam)”

    Như vậy, khi về Việt Nam bạn chỉ được phép mang số lượng tiền mặt (tiền VNĐ, tiền USD hoặc ngoại tệ khác) theo như quy định nêu trên. Nếu bạn mang tiền mặt trên mức quy định thì phải khai báo hải quan tại cửa khẩu và xuất trình các giấy tờ cần thiết (không áp dụng với những cá nhân mang theo các loại công cụ thanh toán và các loại giấy tờ có giá khác bằng ngoại tệ hoặc bằng đồng Việt Nam như: thẻ tín dụng, thẻ thanh toán, sổ tiết kiệm, các loại chứng khoán).

    Điều 10 Nghị định số 97/2007/NĐ-CP ngày 07/06/2007 quy định về việc xử lý vi phạm hành chính và cưỡng chế thi hành quyết định hành chính trong lĩnh vực hải quan quy định trong trường hợp không khai hoặc khai sai so với quy định của pháp luật về ngoại tệ, tiền Việt Nam bằng tiền mặt, vàng mang theo khi xuất cảnh thì bị xử phạt như sau:

    a) Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp tang vật vi phạm có trị giá tương đương từ 10.000.000 đồng đến dưới 30.000.000 đồng;

    b) Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với trường hợp tang vật vi phạm có trị giá tương đương từ 30.000.000 đồng đến dưới 70.000.000 đồng;

    c) Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với trường hợp tang vật vi phạm có trị giá tương đương từ 70.000.000 đồng đến dưới 100.000.000 đồng;

    d) Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 70.000.000 đồng đối với trường hợp tang vật vi phạm có trị giá từ 100.000.000 đồng trở lên mà không phải là tội phạm.

    Tang vật vi phạm được trả lại cho nguời vi phạm khi quyết định xử phạt đã được thực hiện. Nếu số tiền vi phạm từ 100.000.000 đồng Việt Nam trở lên và là tội phạm, thì tuỳ vào tính chất của tội phạm, người vi phạm có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo Điều 153, 154 Bộ luật Hình sự 1999 ( Tội Buôn lậu, Tội vận chuyển trái phép hàng hoá, tiền tệ qua biên giới).
    ĐẤT NƯỚC VIỆT NAM HÌNH CHỮ S:

Chủ đề giống nhau

  1. can tim viec lam nhieu mong anh em giup do
    By nang_sontay in forum Người tìm việc
    Trả lời: 0
    Bài mới: 2011-01-26, 05:22 PM
  2. giup mình dich cau này ra tiéng việt với , cam ơn nhieu
    By hoangloc in forum [Tiếng Hàn] Hỏi đáp
    Trả lời: 3
    Bài mới: 2010-07-24, 12:17 PM
  3. xin anh chi jup em voi nhe...cam on nhieu
    By ánh sáng tương lai in forum [Tiếng Hàn] Chia Sẻ
    Trả lời: 4
    Bài mới: 2010-02-27, 05:58 AM
  4. cac anh chi dum em ve tai nhac qua dt cam on nhieu
    By gaubongdethuong in forum [Mạng Điện Thoại] Các Hướng Dẫn
    Trả lời: 1
    Bài mới: 2009-09-03, 08:18 PM

Quyền Hạn Của Bạn

  • Bạn không thể gửi đề tài mới
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •