Love Telling ductruong_korea nhắn với anh em viet4rum: Ai chơi MU ONLINE vào đây nhé : www.mu-korea.net ROBINS86 nhắn với viet4rum: lại một ngày một ngày thiếu vắng em xa em đã lâu chưa găp em .kakakakakkaakakakak duongmasan nhắn với viet4rum: có ai ở kyong xangnam hoc xong đh 11/7 mà chua co visa ko ductruong_korea nhắn với anh em Viet4rum: Ai chơi MU ONLINE vào đây nhé: www.mu-korea.net ROBINS86 nhắn với viet4rum: KAKA.ANH E HÃY CHỜ ĐỢI ĐI CHUẨN BỊ LẤY HẾT ANH EM THI NĂM 2011

Trang 2/2 đầuđầu 1 2
kết quả từ 11 tới 12 trên 12

Ðề tài: Rau diếp thử được trinh tiết con gái?

Quê quán
    Nghệ An
    Thanks
    151

Mặc định Rau diếp thử được trinh tiết con gái?

Rau diếp thử trinh tiết con gái?

Nếu muốn kiểm tra trinh tiết của một người phụ nữ, hãy cho cô ấy ngửi... rau diếp. Cô ấy giữ thái độ bình thường thì cô ấy vẫn còn con gái. Còn nếu cô ấy muốn đi vào nhà vệ sinh thì...chắc chắn cô ấy đã thành đàn bà.

Đó là những kết luận được ghi rõ trong cuốn sách De Secretis Mulerium (On The Secrets Of Women - Những bí mật của phụ nữ) xuất bản năm 1505.

Các nhà khoa học vừa tìm thấy cuốn sách này trong kho lưu trữ của Hiệp hội Hoá học Hoàng gia Anh. Nhiều ý kiến cho rằng, tác giả cuốn sách là Albertus Magnus, một nhà thần học kiêm khoa học gia, và ông tặng nó cho một linh mục để hiểu thêm về phụ nữ.
    Cuốn sách đưa ra nhiều "bí quyết", đặc biệt là bí quyết phòng the theo nền kiến thức của thế kỷ 16 nên nhiều tư vấn rất lạc hậu. Ví dụ như nếu muốn kiểm tra trinh tiết của một người phụ nữ, hãy cho cô ấy ngửi... rau diếp. Cô ấy giữ thái độ bình thường thì cô ấy vẫn còn con gái. Còn nếu cô ấy muốn đi vào nhà vệ sinh thì...chắc chắn cô ấy đã thành đàn bà.

Rau diếp có thử được trinh tiết con gái? (ảnh Baomoi)

Hay như trong khi đến kỳ hàng tháng, phụ nữ có thể giết chết động vật bằng một cái liếc mắt. Khi mang thai, người phụ nữ sẽ sinh con gái nếu ngực trái lớn hơn ngực phải, còn nếu ngực phải to hơn thì sẽ sinh con trai.

Tuy lạc hậu so với ngày nay nhưng cuốn sách được đánh giá là tiến bộ so với những quan niệm trước đó về nữ giới. Helen Rodnite Lemay, người dịch cuốn sách từ tiếng Latin, nói: "Mục đích của tác giả là cung cấp những thông tin để đàn ông không trừ họa bằng cách dồn ép phụ nữ đến cái chết như nhiều cuốn sách khác trước đó. Tuy nhiên, tác giả cũng đưa ra nhiều lý lẽ để biện minh cho hành động tra tấn hoặc thiêu sống phụ nữ".

2. Có 2 người đã cảm ơn HONGHIEU cho bài viết này là :

Chúc em bên người (2011-05-30), thien.huyen (2011-12-19)

Quê quán
    Lạng Sơn
    Thanks
    84

Trích Nguyên văn bởi hong1986 View Post
    heeeee. nếu vậy đàn bà trên đời này gần như là "trinh tiết" hết
    Bạn này nói chuẩn...làm ji có ai là người Việt Nam lại ko ăn đc rau diếp ( sà lách)
    loại rau này ăn kèm với rau mùi ( ngò) vào thời tiết mùa hè rất tốt mà..???
    làm gì có ai dị ứng với loại rau này đến mức chỉ ngửi thôi mà phải chạy vào WC thì số lượng người dị ứng với loài rau này hiếm lắm...?chẳng lẽ cứ ai ăn đc, mà ko buồn lôn là còn trinh hả bạn...kkk
    Hay sách có dịch nhầm với rau " DIẾP CÁ" loài rau này thì thật sự khó ăn thật...cá nhân mình chỉ vô tình mà ngửi thấy thì "lưu vơ phun" ngay lập tức..(Vậy chắc mình còn trinh ..kkk)
    (¯`'•.Sống Độc Thân Cho Gái Nó Thèm.•'´¯)
    (¯`'•.Quyết Không Yêu Để Tiền Uống Rượu.•'´¯)
    Mời Các Bạn Ghé Thăm Blog Mình Chơi Nhé
    ––––•(-• Hãy Sống Với Những Gì Ta Đã Sống•-)•––––
    ––––•(-• Và Hãy Ra Đi Nếu Điều Đó Là Cần Thiết•-)•––––

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    660

chuẩn ko càn chỉnh? kakakakakakkakaka
    tình yên là sự rung động của 4 chân giường và sự trần chuồng của hai cơ thê

Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Chủ đề giống nhau

1. Đàn ông thích ăn cơm trước kẻng, nhưng lại đòi vợ trinh tiết