Love Telling hoaian2602 nhắn với kimnhat1310: Cuoi cung ngay nay kung den. E chuc a moi dieu may man. Co len a nhe! kimnhat1310 nhắn với hoaian2602: a nhan dc lich hoc DH S5 roi e ah.sang nay 18/4 tap trung ra hoc day.chuc e uoc mo dc hien thuc nhe thanhnam1 nhắn với ace: vietkrmarket.com trang mua hàng uy tín chất lượng dungnga8587 nhắn với viet 4rum.com: Ket hon gia thu tuc ly hon Quoc Tuan 123 nhắn với viet4rum.com: ai biet cach xem tinh trang ho so .tìm lại ID pảo m voi .xin kam on dodo nhắn với A Dũng: Cần tìm a TRẦN NGUYÊN DŨNG,sn 1977,quêNGHĨA LỘC, NGHĨA ĐÀN,NGHỆ AN giacmo_1992 nhắn với man nhung hd: Mình cũng được chuyển rồi b nk.chuk b may mắn nk.!! man nhung hd nhắn với giacmo1992: mình đựơc chuyển hợp đồng hôm 8\4.bạn chuyển chưa? nhamha16 nhắn với QUOC DUNG: EM CHUYỂN NỐT TIỀN CHO ANH NHÉ : LINHCHIHANQUOC.NET ongtobay nhắn với họ Chờ rên Đợi: Chán! Chờ mãi Korea ơi!

Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Ðề tài: Biểu tượng mạng hiện dấu chấm than!

Quê quán
    Hà Nội
    Thanks
    7

Biểu tượng mạng hiện dấu chấm than!

Hi!
    Chào các bậc tiền bối về máy tính laptop!
    Xin giúp đỡ em 1 chút!
    Em mới mua máy laptop,và đợt vừa rồi em có mang về Vn,và vẫn dùng mạng internet rất tốt!
    ....nhưng khi sang lại HQ thì em cắm dây mạng (ở tất cả các nhà bạn bè) nhưng lại không có mạng,và biểu tượng mạng xuất hiện dấu chấm than!
    Giờ em không biết phải làm thế nào để có mạng lại!
    Em tính đến cuối tuần mang ra quán để sửa,nhưng lại thấy bất tiện!
    Vì thế em vào room nhờ các bác am hiểu về máy tính chỉ giúp em dùm!
    Mong các bác giúp đỡ em!
    Em xin cảm ơn!
    TIỀN LÀ GIẤY...
    ...THẤY LÀ NHẶT!
    TÌNH LÀ BỤI...
    ...PHỦI LÀ BAY!

Quê quán
    Bắc Giang
    Thanks
    46

bạn nên kiểm tra lại đường truyền internet của bạn nhé , bít đâu cắt mạng rồi
    Trích Nguyên văn bởi pethunam View Post
    Hi!
    Xin giúp đỡ em 1 chút!
    Em mới mua máy laptop,và đợt vừa rồi em có mang về Vn,và vẫn dùng mạng internet rất tốt!
    ....nhưng khi sang lại HQ thì em cắm dây mạng (ở tất cả các nhà bạn bè) nhưng lại không có mạng,và biểu tượng mạng xuất hiện dấu chấm than!
    Mong các bác giúp đỡ em!
    Em xin cảm ơn!

Quê quán
    Hà Tây
    Thanks
    1

Hi!
    Xin giúp đỡ em 1 chút!
    Mong các bác giúp đỡ em!
    Em xin cảm ơn!
    Chào bạn !Trường hợp của bạn hok fai là hỏng do máy mà là do đường truyền internet cùa bạn.Khi bạn cắm mạng ở Vn máy của bạn đã lưu một địa chỉ IP khác rồi nên khi bạn dùng mạng của bên HÀN máy chưa đc thay số IP khác nên ko vào được mạng.Bạn có thể cho mình biết là bạn dùng WIN gi?Mạng internet là mạng gì ?WIn bạn đang dùng là WIN tiếng Hàn hay tiếng ANH hok?MÌnh sẽ chỉ cho bạn cách lấy lại số IP để kết nối Internet.Chúc bạn vui vẻ
    Thà 1 phút huy hoàng rồi vụt tắt

Còn hơn le lói suốt trăm năm

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    188

cái này ko phải do lỗi gì hết mà bạn chỉ cần tắt nguồn cái router mạng (hoặc cái nút reset ở đằng sau cái router ) là đc.

Quê quán
    Hà Nội
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi shine View Post
    Chào bạn !Trường hợp của bạn hok fai là hỏng do máy mà là do đường truyền internet cùa bạn.Khi bạn cắm mạng ở Vn máy của bạn đã lưu một địa chỉ IP khác rồi nên khi bạn dùng mạng của bên HÀN máy chưa đc thay số IP khác nên ko vào được mạng.Bạn có thể cho mình biết là bạn dùng WIN gi?Mạng internet là mạng gì ?WIn bạn đang dùng là WIN tiếng Hàn hay tiếng ANH hok?MÌnh sẽ chỉ cho bạn cách lấy lại số IP để kết nối Internet.Chúc bạn vui vẻ
    Vâng,em cũng nghĩ là do IP,nhưng không biết sửa như nào cả!
    Hiện tại em đang dùng win7,mạng internet là mang LG thì phải(điều này thì em không rõ lắm)
    Win gốc của em la tiếng HQ,nhưng khi em mua máy em đã bảo cài lại cho thành tiếng Anh!
    Vậy mong anh giúp đỡ em!
    Cảm ơn anh nhiều!
    TIỀN LÀ GIẤY...
    ...THẤY LÀ NHẶT!
    TÌNH LÀ BỤI...
    ...PHỦI LÀ BAY!

Quê quán
    Nghệ An
    Thanks
    68

Mặc định fsdfcdscf

Hi!
    Xin giúp đỡ em 1 chút!
    Mong các bác giúp đỡ em!
    Em xin cảm ơn!
    bạn bấm vào biêt tượng mạng clik vào hàng xanh dưới cùng, khi nó xuất hiện 1 của sổ thì bạn clik vào hàng thứ 2 phía bên trái của cửa sổ đó. phía bên phải nó sẽ hiện ra các địa chỉ IP bạn hãy tắt các địa chỉ IP không cần thiết là ok, mình không viết cụ thể cho bạn đc vì máy mình win tiếng Hàn.
    Gió hôm nay là bão nổi ngày mai
    Trời chớp giật tất có ngày sét đánh.

Quê quán
    Hà Nội
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi nguoiconxunghe View Post
    bạn bấm vào biêt tượng mạng clik vào hàng xanh dưới cùng, khi nó xuất hiện 1 của sổ thì bạn clik vào hàng thứ 2 phía bên trái của cửa sổ đó. phía bên phải nó sẽ hiện ra các địa chỉ IP bạn hãy tắt các địa chỉ IP không cần thiết là ok, mình không viết cụ thể cho bạn đc vì máy mình win tiếng Hàn.
    mình không hiểu lấm .bạn noi cụ thể hơn đc ko?
    TIỀN LÀ GIẤY...
    ...THẤY LÀ NHẶT!
    TÌNH LÀ BỤI...
    ...PHỦI LÀ BAY!

Quê quán
    Nghệ An
    Thanks
    68

Mặc định fsdf

mình không hiểu lấm .bạn noi cụ thể hơn đc ko?
    bạn bấm vào chỗ có dấu (!) nó sẽ hiện lên 1 cái cửa sổ nhỏ ở đó và bạn bấm tiếp vào hàng dưới cùng có chữ màu xanh ở trong cửa sổ đó. bấm xong nó sẽ hiên lên 1 cửa sổ lớn trên màn hình, phía bên trái của cửa sổ lớn này có có 3 hàng chữ bạn hãy bấm vào hàng ở giữa thì phía bên phải nó sẽ hiện lên các địa chỉ IP
    Gió hôm nay là bão nổi ngày mai
    Trời chớp giật tất có ngày sét đánh.

Quê quán
    Cà Mau
    Thanks
    375

Hi!
    Xin giúp đỡ em 1 chút!
    Mong các bác giúp đỡ em!
    Em xin cảm ơn!
    Chào bạn !
    Vấn đề máy bạn thì internet đang gặp sự cố nhưng tạm thời chưa biết là vấn đề gì nên mọi người chỉ dự đoán và hướng dẫn cho bạn tự làm.
    Vì window 7 khi đổi kiểu kết nối hay nhà mạng khác nhau thì nó sẽ ko tự động nhận nên bạn phải tự hiệu chỉnh trong window vậy...

Theo H@U nghĩ bạn chỉ cần disable card mạng đi xong mở lại sẽ ok
    Cách làm : click phải vào biểu tượng mạng (cái mà bạn nói có dấu chấm than) -> "Open network and sharing center" -> khi hiện một cửa sổ bạn chọn "Change adapter setting" ở góc trên bên trái -> Vào trong này bạn cứ click phải đầu mạng đang sử dụng chọn "Disable" (local area connection hay wifi hay bluetooth hay USB gì đó...) -> chờ chút xíu rồi lại click phải vào nó chọn "Enable"
    --> xong chờ window tự tìm và nhận internet xem sao...

Nếu vẫn vậy thì bạn bấm vào "Troubleshoot" trong cửa sổ (Network and sharing center" lúc nãy chờ window tự động sửa lỗi....

Nếu cuối cùng vẫn chưa được thì bạn nên chụp vài tấm ảnh thông báo cuối cùng lúc troubleshoot đưa lên mọi người cùng hội ý nha !

Đừng đưa ra tiệm vì sau này sẽ gặp nhiều trường hợp này lắm, nếu ko biết cách khắc phục thì....còn phải đem ra tiệm dài dài

Thân !

Àh nhớ lần sau viết bài đúng box nữa, đây là box tin tức CNTT mà. Đã chuyển !

Quê quán
    Hà Nội
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi H@U_aominh View Post
    Chào bạn !
    Vấn đề máy bạn thì internet đang gặp sự cố nhưng tạm thời chưa biết là vấn đề gì nên mọi người chỉ dự đoán và hướng dẫn cho bạn tự làm.
    Vì window 7 khi đổi kiểu kết nối hay nhà mạng khác nhau thì nó sẽ ko tự động nhận nên bạn phải tự hiệu chỉnh trong window vậy...

Theo H@U nghĩ bạn chỉ cần disable card mạng đi xong mở lại sẽ ok
    Cách làm : click phải vào biểu tượng mạng (cái mà bạn nói có dấu chấm than) -> "Open network and sharing center" -> khi hiện một cửa sổ bạn chọn "Change adapter setting" ở góc trên bên trái -> Vào trong này bạn cứ click phải đầu mạng đang sử dụng chọn "Disable" (local area connection hay wifi hay bluetooth hay USB gì đó...) -> chờ chút xíu rồi lại click phải vào nó chọn "Enable"
    --> xong chờ window tự tìm và nhận internet xem sao...

Nếu vẫn vậy thì bạn bấm vào "Troubleshoot" trong cửa sổ (Network and sharing center" lúc nãy chờ window tự động sửa lỗi....

Nếu cuối cùng vẫn chưa được thì bạn nên chụp vài tấm ảnh thông báo cuối cùng lúc troubleshoot đưa lên mọi người cùng hội ý nha !

Đừng đưa ra tiệm vì sau này sẽ gặp nhiều trường hợp này lắm, nếu ko biết cách khắc phục thì....còn phải đem ra tiệm dài dài

Thân !

Àh nhớ lần sau viết bài đúng box nữa, đây là box tin tức CNTT mà. Đã chuyển !
    Vaang,em cảm ơn các anh em trong room nhiều!
    ....vì đã đưa ra cho em rất nhiều phương án!
    Em sẽ xem xét và làm theo hương dẫn!
    TIỀN LÀ GIẤY...
    ...THẤY LÀ NHẶT!
    TÌNH LÀ BỤI...
    ...PHỦI LÀ BAY!

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 27
    Bài mới: 2013-10-22, 08:32 PM
  2. Máy chấm công thẻ giấy T-88 - Công ty máy chấm công Khải Phàm
    By banhang in forum Các Dịch Vụ Việt -Hàn
    Trả lời: 4