Love Telling ROBINS86 nhắn với viet4rum: aec anh e co ngang chuan bi vet hết cố găng mà chờ đe ductruong_korea nhắn với anh em viet4rum: Anh em yêu thích game muonline,hãy vào www.mu-korea.net Nơi hội tụ các anh tài . ROBINS86 nhắn với viet4rum: KAKA.ANH E HÃY CHỜ ĐỢI ĐI CHUẨN BỊ LẤY HẾT ANH EM THI NĂM 2011 tabuonviai nhắn với tdyt: toi muon dang bai vao vietrum4 thi phai lam the nao vay ? Zz_L0v3_8x_zZ nhắn với viet4rum.com: em dang can tim trung tam day tieng o? 경주 anh chi nao biet lam on chi? gjup em voi a. hainguyen1989 nhắn với tat ca ank em: Cac a ckj bat hop pkap hay ve nuoc dj dung lam xau hjnk ank ng vjet nam nua vitngocnghech nhắn với ca nha viet4rum: co anh chi nao co giao trinh day tieng viet cho nguoi han quoc thi gui cho e xin voi vboy_8800 nhắn với v4rum: Lâu lắm mới vào v4rum chúc cả nhà buổi tối an lành nhatanh.ozia nhắn với viet4rum.com: cần mua xe tự động giá 1t5 khu vự kimhe hainguyen1989 nhắn với viet4rum: Học định hướng rồi sao chưa cấp visa nhỉ lâu wá

Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14

Ðề tài: hướng dẫn nâng cấp phiên bản android cho galaxy s2

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    22

Moi hướng dẫn nâng cấp phiên bản android cho galaxy s2

hôm rồi ngồi vọc chiếc m250k mình tìm ra cách nâng cấp phiên bản android 2.3.5 của galaxy s2 lên bản 2.3.6 hiện có trên galaxy s2 lte

+ đầu tiên bạn phải cài ứng dụng kết nối galaxy s2 với pc, đó là samsung KIES qua link dưới đây:
    http://www.samsung.com/vn/support/mo...OFTWARE.MANUAL
    +cài đặt như các ứng dụng thông thường, và đây là giao diện samsung kies

+ việc tiếp theo là bạn phải sạc đầy pin trứợc khi tiến hành nâng cấp.

+ kết nối galaxy s2 với pc:
    - kies sẽ tự động kiểm tra hệ điều hành của máy và đưa ra khuyến cáo nâng cấp nếu phiên bản bạn đang dùng có bản mới tốt hơn. trong kies nó được gọi là phần sụn
    khi đồng ý nâng cấp kies sẽ khuyến cáo bạn sao lưu lại dữ liệu, cái này có thể không cần thiết phải làm vì dữ liệu của bạn sẽ không mất đi đâu mà sợ, mình làm rồi.

+ tiếp theo kies sẽ tải phần sụn mới về mất khoảng 5 đến 30 phút tuỳ vào tốc độ đường truyền internet của bạn.

*/. chú ý là từ lúc bạn đồng ý nâng cấp, tuyệt đối không đc rút cáp ra khỏi đt nếu kies chưa bảo bạn rút.

sau khi tải xong, kies cũng sẽ tự động cài đặt phần sụn mới cho đt bạn.
    đừng có sợ khi thấy màn hình bỗng dưng đen ngòm, sau vài giây sẽ hiện lên cái hình con búp bê xanh nè - biểu tượng của android đấy bạn!
    lúc đó là kies đang nâng cấp android, sau khi nâng cấp xong kies sẽ bảo bạn rút cáp ra sau đó đt sẽ khởi động trở lại.

thế là xong. vào about phone để xem lại thông số phiên bản phần sụn mới của galaxy s2.

chúc thành công ^0^
    Thay đổi nội dung bởi: quangtuyennb, 2012-01-02 lúc 04:24 PM
    lên đường đi tìm tự do tài chính

2. Có 3 người đã cảm ơn quangtuyennb cho bài viết này là :

eria.anhduc (2011-12-07), Mrdamlove (2011-12-07), www.kiendo.vn (2011-12-07)

Quê quán
    Hải Dương
    Thanks
    67

cái này mà giờ mới biết đến cũng hơi lạ

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    3

Cảm ơn bạn quangtuyennb đã có một bài viết hay và bổ ich cho anh em. Bác hãy làm nhiều bài hướng dẫn như thế này nữa nhé .

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    22

mình rất sẵn lòng, chỉ cần các bạn thấy có ích là đc.
    mình tham gia với tinh thần chia sẻ để học hỏi, và cũng mong mọi người trong diễn đàn đóng góp ý kiến, để xây dựng tình đoàn kết. Góp phần nói lên tiếng nói chung của cộng đồng người VN tại HQ.
    Ai muốn kết bạn thì pem Y! quangtuyennb nha ( đặc biệt hoan ngênh các member nữ )
    Thay đổi nội dung bởi: quangtuyennb, 2011-12-08 lúc 07:41 PM

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    22

Mặc định nhắn tin, gọi điện, chơi nhạc, tìm địa điểm trên galaxy s2 bằng giọng nói

thông báo với những ai quan tâm đến chủ đề update Galaxy S2 là: trong phiên bản phần sụn ( firmware ) mới nhất của Galaxy S2 Mạng KT PDA:EL02/PHONE:EI21 đã tích hợp thêm 2 app nữa là voice talkvoice comment.
    với 2 tính năng này các bạn có thể soạn tin nhắn rồi gửi, thực hiện cuộc gọi, seach maps, nghe tin nhắn tới, chơi nhạc... mà không cần phải chạm gì nhiều vào điện thoại.

nhưng có điều là các bạn phải phát âm thật chuẩn, vì nó chạy bằng ngôn ngữ English.
    các bạn tham khảo một số quảng cáo sau; để biết rõ hơn nha:
    http://www.youtube.com/watch?v=ny2Ny...eature=related
    http://www.youtube.com/watch?v=QInVvMloKGo
    Nhấn Thanks nếu bạn làm được.
    Thay đổi nội dung bởi: quangtuyennb, 2012-01-02 lúc 04:46 PM

Quê quán
    Hà Nam
    Thanks
    24

chào bạn ban có thể chỉ giúp mình cach cài đặt galaxy s2 hdlte phát sóng wifi cho máy tính xách tay .Mình cảm ơn bạn nhièu .

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    22

Trích Nguyên văn bởi DUNG_INCHON View Post
    chào bạn ban có thể chỉ giúp mình cach cài đặt galaxy s2 hdlte phát sóng wifi cho máy tính xách tay .Mình cảm ơn bạn nhièu .
    cái này đơn giản thôi, tuy nhiên bạn phải bật 3G khi mở chế độ phát sóng wifi. Nhắc bạn 1 điều nữa là mở chế độ phát sóng wifi này sẽ rất tốn pin, nên hạn chế hoặc chỉ mở khi cần thiết thôi.

mình dùng tiếng anh quen rồi nên mình sẽ hướng dẫn bằng tiếng anh, nếu bạn dùng tiếng hàn thì chuyển qua tiếng anh làm vài lần cho quen rồi chuyển qua tiếng hàn nha.

bước 1 bạn vào setting
    bước 2 bạn chọn wireless and network
    bước 3 bạn chọn Tethering and portable hotspot
    bước 4 bạn chọn Portable wi-fi hotspot setting
    tiếp đó sẽ hiện ra hình chiếc điện thoại, cột sóng wifi, và chiếc laptop
    bạn nhấn Ok
    bước 5 tích vào ô Portable wi-fi hotspot
    sau đó nhấn YES
    Khi thất hiện hình cột sóng wifi màu xanh góc trên cùng phía trái là bạn đã bật được chế độ phát sóng wifi.
    khi bật chế độ này không chỉ laptop mà cả những thiết bị có trang bị wifi như đt giống bạn đều có thể thu đc sóng.
    cái này rất hữu dụng khi bạn đi đâu mà không có wifi, nếu có anh em nào dùng mạng 55000 w thì cứ mở vô tư - tại vì cái này thu sóng từ 3G sau đó chuyển qua wifi và phát cho các thiết bị khác.
    xong,... cho cái comment sau khi đã làm theo hướng dẫn nha.
    Thay đổi nội dung bởi: quangtuyennb, 2012-01-31 lúc 04:05 AM

9. Có 2 người đã cảm ơn quangtuyennb cho bài viết này là :

DUNG_INCHON (2012-02-01), ronaldo1085 (2012-02-06)

Quê quán
    Hà Tĩnh
    Thanks
    347

cái này máy mình có nhưng chả bt dùng thế nào nói bằng tiếng anh ,như vịt nghe sấm ko bt chi cả.
    Sống không có thử thách thì tẻ nhạt
    Sống có thử thách mới đáng để sống

Quê quán
    Bình Ðịnh
    Thanks
    0

Mặc định samsung glaxy gio shw-m290k

giúp em với: tình hình là em đang dùng samsung glaxy gio shw-m290k,gì kái tính hay nghịch lang thang trên mạng đọc được mấy bài rom máy nên phá...giờ thì điện thoại em die ùi,nó không khởi động được nữa! chỉ dừng lại ở màn hình khởi động.hjx...giờ em phải làm sao? giúp em với! thank mọi người nha!

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    22

bạn nên đem tới nơi mua chiếc điện thoại đấy, trình bày với người ta lỗi mà chiếc điện thoại của bạn đang mắc phải.
    Nếu còn thời gian bảo hành (thường là 12 tháng) thì họ phải sửa cho mình miễn phí trong trường hợp lỗi kỹ thuật trong máy.
    Bạn nên nói là đang dùng thì tự dưng nó thế, đừng có nói là chọc ngoáy linh tinh nên bị thế nha

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Tổng hợp các ứng dụng va games cho đt ANDROID:GALAXY S2, GALAXY S, GALAXY S2 LTE...
    By lamnhathuy in forum [Mạng Điện Thoại] Hỏi Đáp
    Trả lời: 18
    Bài mới: 2012-03-09, 07:37 PM
  2. All Software For Android Download Free (Mỗi ngày một ứng dụng Android)
    By gamejavainfo in forum [Mạng Điện Thoại] Hỏi Đáp
    Trả lời: 6
    Bài mới: 2012-01-27, 06:05 AM
  3. Trả lời: 6
    Bài mới: 2011-12-08, 12:52 PM
  4. cai đặt android cho galaxy S2
    By gahamsam in forum [Mạng Điện Thoại] Hỏi Đáp
    Trả lời: 6
    Bài mới: 2011-11-10, 05:40 PM
  5. Đọc truyện tranh trên Android + Galaxy s2 bằng Droid Comic Viewer
    By looking.a.star in forum [Mạng Điện Thoại] Hỏi Đáp
    Trả lời: 3