Love Telling ROBINS86 nhắn với viet4rum: aec anh e co ngang chuan bi vet hết cố găng mà chờ đe ductruong_korea nhắn với anh em viet4rum: Anh em yêu thích game muonline,hãy vào www.mu-korea.net Nơi hội tụ các anh tài . ROBINS86 nhắn với viet4rum: KAKA.ANH E HÃY CHỜ ĐỢI ĐI CHUẨN BỊ LẤY HẾT ANH EM THI NĂM 2011 tabuonviai nhắn với tdyt: toi muon dang bai vao vietrum4 thi phai lam the nao vay ? Zz_L0v3_8x_zZ nhắn với viet4rum.com: em dang can tim trung tam day tieng o? 경주 anh chi nao biet lam on chi? gjup em voi a. hainguyen1989 nhắn với tat ca ank em: Cac a ckj bat hop pkap hay ve nuoc dj dung lam xau hjnk ank ng vjet nam nua vitngocnghech nhắn với ca nha viet4rum: co anh chi nao co giao trinh day tieng viet cho nguoi han quoc thi gui cho e xin voi vboy_8800 nhắn với v4rum: Lâu lắm mới vào v4rum chúc cả nhà buổi tối an lành nhatanh.ozia nhắn với viet4rum.com: cần mua xe tự động giá 1t5 khu vự kimhe hainguyen1989 nhắn với viet4rum: Học định hướng rồi sao chưa cấp visa nhỉ lâu wá

kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: Giúp đỡ cài đặt wifi ipTIME N604M?

Quê quán
    Hậu Giang
    Thanks
    289

Mặc định Giúp đỡ cài đặt wifi ipTIME N604M?

Ai đã từng sử dụng qua bộ phát wifi iptime xin giúp đỡ mình chút với.
    Hôm nay mua bộ phát wifi (trên hộp ipTIME N604M) về mà loay quay mãi không cài đặt được nên ace có ai biết cách chỉ dùm mình với?
    Sợi dây mạng được kéo qua 1 trung gian (từ văn phòng kéo lên ký túc xá, từ ký túc xá kéo về phòng) như vậy có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    Xin ai biết chỉ dùm chi tiết một chút càng tốt...!!!
    Cảm ơn nhiều!!!
    Hạnh phúc là cho đi đâu chỉ nhận riêng mình!

Quê quán
    Nam Ðịnh
    Thanks
    52

Trích Nguyên văn bởi xuongrongluahoa View Post
    Hôm nay mua bộ phát wifi (trên hộp ipTIME N604M) về mà loay quay mãi không cài đặt được nên ace có ai biết cách chỉ dùm mình với?
    Sợi dây mạng được kéo qua 1 trung gian (từ văn phòng kéo lên ký túc xá, từ ký túc xá kéo về phòng) như vậy có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    Cảm ơn nhiều!!!
    TRong hộp đựng cái Iptime đó có kèm 1 đĩa cài đặt và 2 tờ giấy hướng dẫn,cậu bỏ đãi vào máy và nhìn theo tờ hướng dẫn là làm đc thôi mà,cái wifi nó là 무선 ấy.Chúc thành công!
    Tobe or not tobe that's the question...

3. Người đã cám ơn himrain cho bài viết này là :

xuongrongluahoa (2012-04-18)

Quê quán
    Thanh Hóa
    Thanks
    2

Lưu ý với bạn là nếu muốn dùng modem để phát wifi thì bạn phải cắm trực tiếp tín hiệu mạng từ cổng Wan của modem truy cập mạng (tức là modem của nhà cung cấp dịch vụ cài mạng cho bạn). Còn như kiểu kéo qua mấy cái trung gian của bạn thì chỉ dùng thêm ở dạng chia sẻ mạng Lan dùng dây thì được.
    Chúc vui !

5. Người đã cám ơn korea2010 cho bài viết này là :

Quê quán
    Thái Nguyên
    Thanks
    27

Yahoo

chào bạn,mình dùng cục wifi này thấy rễ mà.khi bạn cắm dây kết nối giũa cục wifi với cục model internet thì chú ý tý la được thôi.đầu tiên bạn tắt điện ở model internet và điên ở cục wifi đi sau đấy cứ tiên hành cắm các rắc cắm bình thương,cắm xong mới bật điện lên là được thôi,(bình thường khi bạn cắm điện vào cục wifi là nó đã có wifi nhung kà wifi ảo thôi chứ chưa có xóng mạng)còn dây cắm dài bao nhiêu thì k ảnh hưởng tới wifi đâu bạn a,nếu vẫn k được nữa có lẽ model internet công ty bạn họ đá cài mật khẩu rồi thì bó tay.bạn cứ thử xem nhé .....thân ///////////////

7. Người đã cám ơn phieudu cho bài viết này là :

Quê quán
    Hà Tĩnh
    Thanks
    435

Cảm ơn nhiều!!!
    Bạn có thể mắc nối tiếp nhau như thế cũng được. Không ảnh hưởng gì cả.
    Bạn cắm wifi vào modem nào có mạng internet gần nhất cho đúng dây là được, sau đó kết nối với máy tính rồi bạn thử xem có mạng không.
    Nếu không có mạng thì bạn vào Network Connection, thiết lập lại internet Protocol (TCP/IP) là Automatically của IP và DNS rồi Ok là được.
    Nếu vẫn không có mạng thì do modem mà bạn cắm wifi vào không tự động tạo địa chỉ IP cho các máy tính nối mạng mà phải thiết lập bằng tay nên wifi không nhận được mạng từ modem đó.
    Để khắc phục thì phải truy cập vào modem đó để chỉnh lại chế độ Auto share IP (DHCP) gì đó, ko nhớ rõ.
    Cái này thì mình ko thể chỉ rõ qua đây được.
    Sau đó cắm wifi vào là nhận đựợc mạng.

Quê quán
    Nghệ An
    Thanks
    142

các bạn hơi nhầm thì phải.bộ phat wifi có 2 loại 1 loại ko cần cài đặt 1 cái phải tự cài đặt về bảo mật và một số cái linh tinh khác .cũng hơi mệt tý thôi. bạn cứ lấy đĩa đi kèm cài đặt vào máy tính rồi vọc tý ra thôi mình đã cài rồi nhưng giờ ko nhớ nữa. bạn thông cảm ha
    Đời lãng tử phiêu du theo ngàn rượu

Chốn phiêu bồng sẽ có lắm mồi ngon

Quê quán
    Hà Nội
    Thanks
    5

IP time, loại có wifi thông thường phải cài đặt mới sdung được, do bạn cắm vào mạng lan ( chia từ VP xuống) cái cục HUB lấy IP từ modem trên VP có khi trùng với IP gốc của IP time. ( 192.168.1.1) bạn có thể đánh dãy số đó lên thanh địa chỉ của IE để vào cài lại trong IP time.
    1. cắm điện cho IP time. - cắm cáp từ IP time vào máy tính cho kết nối.
    2. mới IE / chrome / firefox tùy thích đánh vào địa chỉ : 192.168.1.1 và nhập User name : Admin / pass : admin
    3.tìm... ( tớ đã về VN, không còn cái IP time tiếng hàn nào mà chỉ chi tiết được) tìm chỗ nào có 2 dòng . trên 192.168.1.1 / dưới 192.168.1.254 .
    4. đổi dòng đầu thành : 192.168.10.1 sau đó save lại.
    5. cắm dây trên vp xuống vào cổng wan .
    6. vào cài lại IP time bằng địa chỉ 192.168.10.1
    user name và pass vẫn là Admin
    7. cho nó "cha tông" hết việc tìm mạng còn lại.
    bất wifi lên dò và hưởng thụ thôi

Quê quán
    Ninh Bình
    Thanks
    905

Trích Nguyên văn bởi huuhoang0211 View Post
    Các bác ơi.. bộ phát wiffi ở Hàn mang về việt nam có dùng được ko ah... ai đã test rồi cho em xin ý kiến ạ
    DÙng được bạn ah
    Nguyễn Văn Quỳnh
    Y!M: tinhxanhmaimai2004

Chủ đề giống nhau

1. cách cài password cho wireless cho iptime .
    By canhchimcodon in forum [Mạng Điện Thoại] Hỏi Đáp
    Trả lời: 17
    Bài mới: 2014-01-08, 03:03 PM
  2. Giúp cài đặt pass wifi tại hàn quốc
    By nhinla2nghin in forum Hỏi đáp Tin học
    Trả lời: 10
    Bài mới: 2013-03-02, 05:10 PM
  3. Giúp đỡ cách cài đặt wifi
    By nhinla2nghin in forum Hỏi đáp Tin học
    Trả lời: 6
    Bài mới: 2011-10-16, 12:22 PM
  4. Giúp e cài pass Router Wifi Cosy Br1016WL