Love Telling ductruong_korea nhắn với ACE 4RUM: ANH EM VÀO WWW.MU-KOREA.NET CHƠI MUONLINE NHÉ duongthanhjp82 nhắn với Quan trọng nhất: Niệm Phật thành Phật : Nam Mô A Di Đà Phật ductruong_korea nhắn với ACE 4rum: Anh em chơi muonline vào www.mu-korea.net nhé. suongrongiucat nhắn với ykh125 / whisky: 4 năm rồi. nhớ chị của em. ai biết chị whisky thì PM giúp.thanks all thienthan_korea nhắn với xin cho minh ho: Ca nha oi anh la nguoi thanh la trang viet4rium nhi doi cho nhắn với t: Moi nguoi oi?mjh nghe noi dau thang 9 co dot cap phep ma sao mjh van chua thay letuannb nhắn với ace: Ae ninh binh co ai ko chuvietbg nhắn với thanhvibgg: Sao vay a vi oi da thay nan rui ah Mưu Sinh Mưu nhắn với ace: Can gui laptop ve ha noi . thanhvibgg nhắn với thanhvibgg: Đi lao động hàn quốc thật mệt mỏi chờ đợi thấp thỏm 3 bốn năm trời haizz

Trang 2/2 đầuđầu 1 2
kết quả từ 11 tới 19 trên 19

Ðề tài: mời các ace đang chờ thi EPS-TOPIK nhào vô xem

Quê quán
    Hà Nam
    Thanks
    4

Moi mời các ace đang chờ thi EPS-TOPIK nhào vô xem

hôm nay vô tình minh vào trang eps có thông tin này muốn chia sẽ với các bạn . Hi vọng sẽ giải đáp được phân vân của mọi người về bộ đề thi tiếng hàn EPS sẽ áp dụng cho kỳ thi tới đây.
    Bạn vào link này : ( http://www.eps.go.kr/vi/index.html ) Sau đó vào mục ( Hổ trợ ) tiếp đến ( Textbook for EPS-topik) . Bạn sẽ thấy có 49 câu hỏi và mp3 của bộ đề mới . Vì sao EPS lại tung bộ đề này lên . Các bạn hãy cho ý kiến nhé . Phải chăng ,lần tới thi tiếng Hàn EPS sẽ áp dụng bộ đề này ( 50% đề mới) và (50% bộ đề áp dụng thi 2011). Với tin này chắc ace đang chờ thi sẽ đau đầu nhỉ. À mà các bạn tải về bộ đề mới thì máy tính phải cài fone tiếng Korea đã mới đọc được không thi chỉ hiện ra hình ô vuông thôi . Chúc ace ngon miệng .
    Nghèo mới lâu...giàu mấy tý..

2. Có 5 người đã cảm ơn viethung290784 cho bài viết này là :

donghae_kr (2012-07-26), JaeMin (2012-07-28), lamthanhhoabim (2012-07-20), luxury9x (2012-07-26), thangquyhop (2012-07-21)

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    4,311

Thumbs up

Các bạn đang chờ đợi quả thực là các bạn có 1 niềm tin mãnh liệt, Chúc cho mọi người sớm đạt được mong muốn.

4. Người đã cám ơn VuHieuKr cho bài viết này là :

Hien_hp92 (2012-07-21)

Quê quán
    Hàn Quốc
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi ngóc2lan View Post
    thế giáo trình mơi thì có phần nghe k nhỉ?
    có cả nghe . mình nghĩ sang năm nó mới ra giáo trình và áp dụng .hiện nay giáo trình vẫn chỉ có trên mạng và lưu giữ nội bộ .nó vẫn chưa phát hành và công bố

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    4

Textbook for EPS-TOPIK

Each chapter of the standard textbook for EPS-TOPIK is comprised of five parts as below.
    1. Vocabulary and Expression (Learn about the vocabulary through pictures)
    2. Dialog (Using learned vocabularies through expressions and knowing about the grammar)
    3. Practice (Make up a dialog and practice)
    4. Culture/Information (Information about Korean culture and their's work environment)
    5. EPS-TOPIK practice (Preparing the EPS-TOPIK test)
    Tạm dich là
    Sách giáo khoa cho EPS-TOPIK

Mỗi chương của sách giáo khoa chuẩn cho EPS-TOPIK bao gồm năm phần như dưới đây.
    1. Từ vựng và Expression (Tìm hiểu về từ vựng thông qua hình ảnh)
    2. Dialog (Sử dụng các từ vựng học kinh nghiệm thông qua các biểu thức và hiểu biết về ngữ pháp)
    3. Thực hành (Thực hiện một hộp thoại và thực hành)
    4. Văn hóa / Thông tin (Thông tin về văn hóa Hàn Quốc và môi trường làm việc của họ)
    5. EPS-TOPIK thực hành (Chuẩn bị các kiểm tra EPS-TOPIK)
    [CENTER][B][CENTER]Thông tin XKLD - Tuyển Dụng - Hợp tác KD - Chuyên đổ buôn và bán lẻ các mặt hàng xách tay các nước.(Hàn,Nhật,Thái,Anh...)
    Mọi thông tin chi tiết các bạn hãy vào nguon hang xach tay .com

Quê quán
    Hà Nam
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi kr312 View Post
    Người ta đã làm bằng file PDF rồi mà bạn. Với loại file này các bạn chỉ cần cài thêm phần mềm đọc file PDF (ví dụ như foxit reader, ....) là được không cần thiết phải cài font tiếng hàn.
    thế à ,mình dùng máy cài font nên không để ý, ai ngờ máy không cài font vào mạng đọc được. vậy thì khỏe cho mấy bạn quá chi nữa.
    Nghèo mới lâu...giàu mấy tý..

Quê quán
    TpHCM
    Thanks
    84

Trích Nguyên văn bởi bObby_kr View Post
    ông bị hâm àk ,không đọc hết nội dung àk . nó sẽ không công khai câu hỏi ôn tập nữa (bỏ 2000 câu) mà nó sẽ ra giáo trình dạy ngữ pháp + giao tiếp để học . khi nào thi nó sẽ hỏi xoay quanh kiến thức đã học đó . bít chưa
    Mình nghĩ bạn nên ăn nói lịch sự vào. Mở miệng là chửi người khác thì biết "văn hóa" cỡ nào rồi. Nói riêng với bạn... trong 50 câu của một phần bộ đề mới - ở mỗi cuối bài - mỗi bài có 10 câu hỏi ( 5 nghe và 5 đọc). Theo tôi thấy nội dung những câu hỏi đó đã bao trùm ý của mỗi bài. Nếu thi có thay đổi thì cũng na ná như thế thôi. Mọi kỳ thi người ta đều xét mặt bằng "chất xám" để ra đề, chứ không đánh đố thí sinh kiểu như test IQ đâu !
    Một trà một rượu một đàn bà.
    Ba thứ lăng nhăng nó quấy ta.
    Chừa được thứ nào hay thứ ấy.
    Họa chăng chừa rượu với chừa trà.

9. Người đã cám ơn trungthanhpr cho bài viết này là :

VuHieuKr (2012-07-27)

Quê quán
    Nghệ An
    Thanks
    30

Ranting

Cứ ngồi đó mà chém gió không lo mà học để mà thi. Thi khó thì cần những người chịu khó học nak. Ai học tốt thì không phải lo lắng đâu. Chúc các bạn dự thi sớm được đặt chân sang đất nước hàn quốc. mà dặn trước nhé, sang cũng vất vả đấy phải chuẩn bị tinh thần trước đó nha.

Quê quán
    Nghệ An
    Thanks
    16

(Báo Lao động)
    Lòng tin và sự ưa thích chọn lao động Việt Nam (LĐVN) làm việc của các ông chủ Hàn Quốc đang bị giảm sút do tỉ lệ LĐVN chuyển việc không chính đáng và bỏ trốn cư trú bất hợp pháp gia tăng. Lãnh đạo Bộ LĐTBXH cho biết: Nếu VN không có các biện pháp để ngăn chặn tình trạng trên thì Bộ Việc làm và Lao động Hàn Quốc sẽ áp dụng biện pháp hạn chế tiếp nhận LĐ mới.

LĐVN đang thu hẹp thị trường

Phó Giám đốc Trung tâm LĐ ngoài nước Lương Đức Long cho biết: Theo cam kết của VN với Hàn Quốc, từ nay đến 31.12.2012 phải giảm tỉ lệ LĐ cư trú bất hợp pháp tại Hàn Quốc xuống 27% (bằng tỉ lệ của các nước khác).

Trước đó, cuối năm 2011, với nỗ lực của Bộ LĐTBXH và các địa phương, tỉ lệ LĐVN cư trú bất hợp pháp đã giảm xuống (từ 50% xuống còn 48%) nên Hàn Quốc đã mở lại kỳ kiểm tra tiếng Hàn vào ngày 17 và 18.12. Tuy nhiên, gần đây, tỉ lệ cư trú bất hợp pháp tại Hàn Quốc có dấu hiệu tăng lên khoảng 2%.

Đáng báo động là một số chủ sử dụng LĐ trong ngành nông nghiệp và ngư nghiệp đã chuyển sang lựa chọn LĐ của một số quốc gia khác, thậm chí Hiệp hội những Người trồng rau cần ở Hàn Quốc đã bàn và cùng thống nhất "tẩy chay" LĐVN.

Ồng Long cũng cho biết, số lượng LĐVN sẽ hết hạn hợp đồng thời gian tới sẽ tăng, dự kiến mỗi năm có khoảng gần 10.000 người. Vì vậy, đến cuối năm nay, nếu VN không giảm được tỉ lệ này, nguy cơ Hàn Quốc sẽ dừng tổ chức kỳ kiểm tra tiếng Hàn và không tiếp nhận LĐ mới sẽ xảy ra.

muhahaha chờ mà thi nha

12. Người đã cám ơn howo91 cho bài viết này là :

lamthanhhoabim (2012-07-28)

Quê quán
    Việt Nam
    Thanks
    10

Mặc định http://viet4rum.com/forum/showthread.php?t=99910

ôi..mình đang địnhthangs8 nay đi học tiếng hàn để thi sxct mà thế này thì ko bít học có kịp ko nhỉ các bạn ơi..cho mình lời khuyên với

Quê quán
    Hải Phòng
    Thanks
    42

Trích Nguyên văn bởi tran thi hien View Post
    ôi..mình đang địnhthangs8 nay đi học tiếng hàn để thi sxct mà thế này thì ko bít học có kịp ko nhỉ các bạn ơi..cho mình lời khuyên với
    Lịch thi sxct chưa có đâu bạn ah.Nếu bạn thật sự muốn đi xkld thì Bạn học dần đi là vừa. Nhưng mình khuyên bạn nên suy nghĩ kĩ, vì việc đi xkld ko chỉ là chuyện học rồi thi đỗ mà đi được đâu. Đừng để giống mình bây giờ, mọi chuyện đều dang dở. Nhưng đâm lao rồi thì phải theo lao thôi. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn nhất. Thân..!!!!

15. Người đã cám ơn Hien_hp92 cho bài viết này là :

Mr_Tom (2012-07-28)

Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Chủ đề giống nhau

1. Topik
    By Hongduong in forum [Tiếng Hàn] Hỏi đáp
    Trả lời: 1
    Bài mới: 2012-05-19, 08:54 AM
  2. Đề thì Topik cho S-topik, B-Topik, sơ cấp, trung cấp, cao cấp
    By ehankook in forum [Tiếng Hàn] Chia Sẻ
    Trả lời: 25
    Bài mới: 2012-02-20, 11:59 PM